Mnet Asian Music Awards 2014 เปิดเผยรายชื่อศิลปินที่จะขึ้นแสดงบนเวที!

งานประกาศรางวัล Mnet Asian Music Awards 2014 ซึ่งจัดขึ้นวันที่ 3 ธันวาคม 2014 ที่ AsiaWorld-Expo Arena ในฮ่องกง ได้เปิดเผยรายชื่อศิลปินที่จะแสดงบนเวทีแล้ว

เมื่อประมาณะเดือนที่แล้วมีการยืนยันว่า EXO, G-Dragon และแทยังจะขึ้นโชว์ในงานประกาศรางวัลประจำปี และในวันที่ 29 พฤศจิกายน 2014 ได้เปิดเผยรายชื่อของศิลปินออกมาเพิ่มเติมแล้วว่ามี INFINITE, IU และ SISTAR

โดยในงานครั้งนี้จะมีการแจกรางวัลมากมายให้กับคนบันเทิงและยังมีการแสดงเจ๋งๆอีกด้วย ห้ามพลาด!

แปลจาก Soompi โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลในงาน “2014 APAN Star Awards”!!

ในวันที่ 15 พฤศจิกายน 2014 “Daejeon Drama Festival” ได้จัดงาน “2014 APAN Star Awards” เป็นงานแจกรางวัลที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในนามของละครสำหรับปี 2014

และในงานนี้ผู้ที่รับหน้าที่เป็นพิธีกรก็คือ โซยอน T-ara และคิมซองจู และยังมีการแสดงจาก Ailee, T-ara, เฉิน EXO, Red Velvet และ The Boss

ไปดูรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัลทั้งหมดในงานนี้กันเลย และขอแสดงความยินดีกับโจอินซองกับรางวัลใหญ่ด้วยจ้า

Daesang – Jo In Sung (It’s Okay, That’s Love)
Mid-length Drama Best Male Acting – Kim Soo Hyun (You Who Came From the Stars)
Mid-length Drama Best Female Acting – Kim Hee Ae (Secret Love Affair)
Long-length Drama Best Male Acting – Jo Jae Hyun (Jeon Do Jeon)
Long-length Drama Best Female Acting – Kim Hee Sun (Wonderful Days)
Mid-length Drama Excellent Male Acting – Jung Woo (Reply 1994)
Mid-length Drama Excellent Female Acting – Park Shin Hye (Heirs)
Long-length Drama Excellent Male Acting – Kim Ji Hoon (Jang Bo Ri is Here)
Long-length Drama Excellent Female Acting – Kim Ok Bin (Yuna’s Street)
Male Supporting Actor Award – Ryu Seung Soo (Wonderful Days)
Female Supporting Actress Award – Kim Hye Eun (Secret Love Affair)
Male Rookie Award – D.O (It’s Okay, That’s Love), Son Ho Joon (Reply 1994, Trot Lovers)
Female Rookie Award – Nam Bo Ra (Only Love, A Little Love Never Hurts), Kim Seul Gi (Discovery of Love)
Writer’s Award – Jung Sung Joo (Secret Love Affair)
Producer’s Award – Jang Tae Yoo (You Who Came From the Stars)
Child Actor Award – Kim Ji Young (Jang Bo Ri is Here), Yoon Chan Young (Mama), Choi Kwon Soo (Wonderful Days), Kim Hyun Soo (You Who Came From the Stars)
Popular Star Award – Lee Kwang Soo (It’s Okay, That’s Love), Jin Se Yeon (Doctor Stranger)
Achievement Award – Choi Jin Shil
Hallyu Star Award – Kim Soo Hyun, Jun Ji Hyun (You Who Came From the Stars)
Best OST Award – Ailee
Best Dresser Award – Ji Hyun Woo (Trot Lovers), Kim Yoo Ri (The Full Sun)
Best Manager Award – King Kong Entertainment’s Lee Jin Sung
SNS Web Drama Award – Hungry Woman

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลจากงาน “2014 MelOn Music Awards”!! + คลิปผู้รับรางวัล

“2014 MelOn Music Awards” กลับมาอีกครั้งในปีนี้และได้ประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัลแต่ละสาขาโดยงานได้จัดขึ้นที่ the Olympic Park ในกรุงโซลวันที่ 13 พฤศจิกายน 2014

รางวัลนี้ได้จัดขึ้นเป็นปีที่ 6 และเป็นหนึ่งใน 4 รางวัลใหญ่ของวงการเพลงเกาหลีเช่นเดียวกับ “Mnet Asian Music Awards”, “Golden Disk Awards” และ “Seoul Music Awards” ซึ่งรางวัลจากงาน “MelOn Music Award” จะให้ความสำคัญกับยอดขายดิจิตอลและคะแนนโหวตจากประชาชน

ไปชมรายชื่อของผู้ที่ได้รับรางวัลทั้งหมดที่ด้านล่างกันเลย

[Artist Awards]

Artist of the Year – IU

Album of the Year – g.o.d’s ‘Chapter 8’

Song of the Year – Taeyang’s ‘Eyes, Nose, Lips”

Top 10 Artists
B2ST | g.o.d | WINNER | IU | Taeyang | SISTAR | EXO | 2NE1 | Akdong Musician | Girl’s Day






Newcomer Award – WINNER

Best Dance Artist (Male) – Block B

Best Dance Artist (Female) – A Pink for “Mr. Chu”

[Music Style Awards]

Rap & Hip Hop – San E & Raina for “A Midsummer Night’s Sweetness”

R&B – Fly to the Sky for “You You You”

Ballad – MC the Max for “Wind That Blows”

Electronica – 2NE1 for “Come Back Home”

Rock – CNBLUE for “Can’t Stop”

Folk – Akdong Musician for “200%”

OST – Lyn for “My Destiny”

Best Independent Artist – Standing Egg

[Popularity Awards]

Netizen Popularity Award – B2ST for “Good Luck”

Hot Trend Award – Soyu x JungGiGo for “Some”

[Special Awards]

Best Songwriter – Kim Do Hoon [Soyu & JungGiGo’s “Some”, K.Will’s “Please Don’t”, CNBLUE’s “I’m a Loner”]

Best Music Video – Melody Day’s “Another Parting” directed by Won Tae Yeon

MBC Music Star Award – Ladies’ Code

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

รวมรายชื่อผู้ได้รับรางวัลจากงานประกาศรางวัล 2014 Korea Drama Awards!!

วันที่ 1 ตุลาคม 2014 มีการจัดงานประกาศรางวัล 2014 Korea Drama Awards ขึ้นที่ศูนย์วัฒนธรรมคยองซังนัมโด ซึ่งมีเหล่าดาราดังมากมายเข้าร่วมงานนี้

โดยผู้ดำเนินรายการในงานนี้ได้แก่คังโซระและโอซังจินที่ทำหน้าที่ได้อย่างราบรื่น ส่วนเหล่าดาราชื่อดังที่เข้าร่วมงานมีทั้งคิมซูฮยอน, คิมแจจุง JYJ, ชินซองร๊ค. โอยอนซอ, โอตานิ เรียวเฮอิ เป็นต้น

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลในงานมีดังนี้

1.รางวัลแดซัง (รางวัลสูงสุด) ได้แก่ คิมซูฮยอน จากละครเรื่อง You Who Came From the Stars

2.รางวัลนักแสดงหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ โอยอนซอ จากเรื่อง Jang Bo Ri is Here!

3.รางวัลนักแสดงชายยอดเยี่ยม ได้แก่ คิมแจจุง JYJ จากละครเรื่อง Triangle

4.รางวัล Hot Star ได้แก่ ชินซองร๊ค จากละคร You Who Came From the Stars

5.รางวัลคู่ยอดเยี่ยม ได้แก่ คิมซองคยอนและโดฮี จากเรื่อง Reply 1994

6.รางวัล Best Global Actor ได่แก่ โอตานิ เรียวเฮอิ

7.รางวัล Male Excellence ได้แก่ อีกวางซู จากละครเรื่อง It’s Okay, That’s Love

8.รางวัล Female Excellence ได้แก่ คังโซระ จากละครเรื่อง Doctor Stranger

9.รางวัลนักเขียนบทยอดเยี่ยม ได้แก่ จองฮยอนมิน จากเรื่อง Jeong DoJeon

10.รางวัลนักแสดงเด็กชายยอดเยี่ยม ได้แก่ คิมจียอง จากเรื่อง Jang Bo Ri is Here

11.รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ ชินวอนโฮ จากละคร Reply 1994

12.รางวัลนักแสดงหน้าใหม่ชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ซอคังจุน จากละคร Cunning Single Lady และ อันแจฮยอน จากละคร You Who Came From the Stars

13.รางวัลนักแสดงหน้าใหม่หญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ โดฮี จากละคร Reply 1994

14.รางวัลดาราฮันรยูสุดฮอต ได้แก่ คิมซูฮยอน

15.รางวัลเพลงประกอบละครยอดเยี่ยม ได้แก่ Goodbye My Love ขับร้องโดยเอลลี่ จากละคร Fated to Love You

16.รางวัลละครยอดเยี่ยมได้แก่เรื่อง You Who Came From the Stars

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

2PM เผย MV ทีเซอร์ตัวที่สองสำหรับ “Go Crazy” และประกาศรายชื่อเพลง!!

 

2PM ได้ปล่อยมิวสิควิดีโอทีเซอร์ตัวที่สองสำหรับเพลง “Go Crazy” และประกาศรายชื่อเพลง

หนุ่มๆไอดอลสัตว์ป่ากลับมาอีกครั้งด้วยความสนุกสนานจัดเต็มในการคัมแบ็คครั้งนี้และทีเซอร์ตัวแรกก็ได้เผยให้เห็นท่าเต้นสุดเจ๋งไปแล้ว ส่วนในทีเซอร์ตัวที่สองเป็นตอนที่พวกเขาตื่นขึ้นมาในห้องพักที่เต็มไปด้วยขนนก

และอย่างที่กล่าวไว้ก่อนหน้านี้ สมาชิกจุนเคเป็นผู้เรียบเรียงและเขียนเพลงไตเติ้ล “Go Crazy” ในอัลบั้มเต็มชุดที่ 4 ของพวกเขาซึ่งจะปล่อยในวันที่ 15 กันยายน 2014

และหนุ่มๆยังได้ประกาศรายชื่อเพลงสำหรับอัลบั้มใหม่ออกมาแล้วด้วย

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

 

WINNER เผยรายชื่อเพลงสำหรับอัลบั้มเดบิวต์ของพวกเขา “2014 S/S”

มีแฟนๆคาดหวังกันมากสำหรับการเดบิวต์ของหนุ่มๆน้องใหม่ WINNER จากค่าย YG Entertainment ซึ่งตอนนี้ได้เผยรายชื่อเพลงในอัลบั้มเดบิวต์ออกมาแล้ว

หลังจากที่ปล่อยให้รอกันมานานมากสำหรับการเปิดตัวซึ่งกำลังไว้ในวันที่ 12 สิงหาคม 2014 และตอนนี้ได้เผยชื่อเพลงงไตเติ้ลรวมถึงผู้ที่ร่วมแต่งเพลงให้กับพวกเขามาให้ชมกันแล้ว

“2014 S/S” Track List

01. Void (Title Track)
Composed by B.I, PK; Lyrics by B.I, Song Min Ho, Bobby; Arranged by PK
02. Color Ring (Title Track)
Composed by Kang Seung Yoon, Ham Seung Chun, Kang Uk Jin, Cho Sung Hwak, DEE.P; Lyrics by Kang Seung Yoon, Song Min Ho, Lee Seung Hoon; Arranged by Ham Seung Chun, Kang Uk Jin
03. Don’t Flirt
Composed by Ham Seung Chun, Kang Uk Jin, Cho Sung Hwak; Lyrics by Cho Sung Hwak, Ham Seung Chun, Kang Uk Jin, Song Min Ho, Lee Seung Hoon; Arranged by Ham Seung Chun, Kang Uk Jin
04. I’m Him
Composed by Choice37, Song Min Ho, Teddy; Lyrics by Song Min Ho; Arranged by Choice37, Teddy
05. Love is a Lie
Composed by Song Min Ho, Kang Seung Yoon, The Fliptones; Lyrics by Song Min Ho; Arranged by The Fliptones
06. Confession
Composed by Nam Tae Hyun, Airplay, Cho Sung Hwak; Lyrics by Nam Tae Hyun; Arranged by Airplay
07. But
Composed by Nam Tae Hyun, Ham Seung Chun, Kang Uk Jin; Lyrics by Nam Tae Hyun, Lee Seung Hoon, Song Min Ho; Arranged by Ham Seung Chun, Kang Uk Jin
08. Different
Composed by Song Min Ho, Kang Seung Yoon; Lyrics by Kang Seung yoon, Song Min Ho, Lee Seung Hoon; Arranged by Airplay
09. Tonight
Composed by Nam Tae Hyun, Airplay; Lyrics by Nam Tae Hyun, Song Min Ho; Arranged by Airplay
10. Smile Again
Composed by Kang Seung Yoon, Song Min Ho, DEE.P; Lyrics by Kang Seung Yoon, Song Min Ho, Lee Seung Hoon; Arranged by The Fliptones

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ otlink ไฟล์ภาพ)

ฮยอนอาเผยรายชื่อเพลงสำหรับมินิอัลบั้ม “A Talk” ซึ่งมีการร่วมงานกับโยซอบและ LE

สาวสวยเซ็กซี่ฮยอนอาได้เดินหน้าโปรโมทสำหรับการคัมแบ็คเดี่ยวของเธอและได้เผยคอนเซ็ปต์ออกมาบ้างแล้วผ่านภาพทีเซอร์ และตอนนี้เธอได้เผยรายชื่อเพลงในมินิอัลบั้มใหม่ออกมาแล้วด้วย

มินิ อัลบั้ม “A Talk” ประกอบไปด้วยทั้งหมด 5 เพลง และในเพลง “From When and Until When” เธอยังได้ร่วมงานกับโยซอบจากวง B2ST อีกด้วย

ไปดูรายชื่อเพลงของเธอที่ด้านล่างและรายการเรียลลิตี้ใหม่ของเธอจะออกอากาศในวันที่ 21 ขึ้นเวทีคัมแบ็ควันที่ 25 และปล่อยอัลบั้มในวันที่ 28!

รายชื่อเพลงในมินิอัลบั้ม “A Talk”
1. A Talk
2. French Kiss
3. Red (Title Track)
4. From When and Until When (ft. Yoseob)
5. Blacklist (ft. LE)

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)1

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลต่างๆในงาน 50th Baeksang Arts Awards + จวนจีฮุนและซงคังโฮคว้ารางวัลใหญ่!!

วันที่ 27 พฤษภาคม 2014 มีการจัดงานประกาศรางวัล 50th Baeksang Arts Awards (Baeksang Arts Awards ครั้งที่ 50) ซึ่งจัดขึ้นในมหาวิทยาลัยคยองฮี ซึ่งแน่นอนว่ามีเหล่าดาราชั้นนำของเกาหลีเข้าร่วมงานกันอย่างคับคั่ง

สองผู้ดำเนินรายการของงานนี้ได้แก่ชินดงยอบและคิมอาจุง ที่ดำเนินรายการด้วยความเป็นมืออาชีพของทั้งคู่ต่อหน้าเหล่าคนดังที่เข้าร่วมงานประกาศรางวัลอันทรงเกียรตินี้ และสองหนุ่มสาวขวัญใจชาวไทยทั้งจวนจีฮุน (จอนจีฮยอน) และคิมซูฮยอนต่างได้รับรางวัลด้วยเช่นกัน

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลในงานประกาศรางวัล Baeksang Arts Awards ครั้งที่ 50 มีดังนี้

 

TELEVISION CATEGORY [หมวดโทรทัศน์]

Grand Prize [รางวัลชนะเลิศ]: จวนจีฮุน [จอนจีฮยอน, Jun Ji Hyun] (You Who Came From the Stars)

Best Drama [ละครยอดเยี่ยม]: Good Doctor (KBS2)

Best Director [ผู้กำกับยอดเยี่ยม]: อันพันซอก [Ahn Pan Seok] (Secret Love Affair)

Best Actor [นักแสดงชายยอดเยี่ยม]: โจแจฮยอน [Jo Jae Hyun] (Jeong Do Jeon)

Best Actress [นักแสดงหญิงยอดเยี่ยม]: อีโบยอง [Lee Bo Young] (I Hear Your Voice)

Best New Actor [นักแสดงหน้าใหม่ชาย]: จองอู [Jung Woo] (Reply 1994)

Best New Actress [นักแสดงหน้าใหม่หญิง]: แบคจินฮี [Baek Jin Hee] (Empress Ki)

Best Scriptwriter [นักเขียนบทยอดเยี่ยม]: จองซองจู [Jung Sung Joo] (Secret Love Affair, JTBC)

Best Soundtrack (OST) [เพลงประกอบละครยอดเยี่ยม]: Lyn – My Destiny (You Who Came from the Stars)

Best Variety Program [รายการวาไรตี้โชว์ยอดเยี่ยม]: Grandpas Over Flowers

Most Popular Actor [นักแสดงชายยอดนิยม]: คิมซูฮยอน [Kim Soo Hyun] (You Who Came from the Stars)

Most Popular Actress [นักแสดงหญิงยอดนิยม]: พัคชินเฮ [Park Shin Hye] (The Heirs)

Fashionista Award [รางวัลแฟชั่นนิสต้า]: Im Siwan [อิมซีวาน] & Kim Hee Ae [คิมฮีเอ]

Instyle Fashionista Award [รางวัลแฟชั่นนิสต้าของ Instyle]: จวนจีฮุน [Jun Ji Hyun, จอนจีฮยอน]

 

FILM CATEGORY [หมวดภาพยนตร์]

Grand Prize [รางวัลชนะเลิศ]: ซงคังโฮ [Song Kang-ho] (The Attorney)

Best Picture [ภาพยอดเยี่ยม]: The Attorney (2013)

Best Director [ผู้กำกับยอดเยี่ยม]: บงจุนโฮ [Bong Joon-ho] (The Snowpiercer)

Best Actor [นักแสดงชายยอดเยี่ยม]: ซงคังโฮ [Song Kang-ho] (The Attorney)

Best Actress [นักแสดงหญิงยอดเยี่ยม]: ชิมอึนคยอง [Shim Eun-kyung] (Miss Granny)

Best Supporting Actor [นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม]: อีจองแจ [Lee Jung-jae] (The Face Reader)

Best Supporting Actress [นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม]: จินคยอง [Jin Kyung] (Cold Eyes)

Best New Actor [นักแสดงหน้าใหม่ชายยอดเยี่ยม]: คิมซูฮยอน [Kim Soo Hyun] (Secretly, Greatly)

Best New Actress [นักแสดงหน้าใหม่หญิงยอดเยี่ยม]: คิมฮยางจี [Kim Hyang Gi] (Thread of Lies)

Most Popular Actor [นักแสดงชายยอดนิยม]: คิมซูฮยอน [Kim Soo Hyun] (Secretly, Greatly)

Most Popular Actress [นักแสดงหญิงยอดนิยม]:ควอนยูริ [Kwon Yuri] (No Breathing)

แปลจาก dkpopnews โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

ZE:A ประกาศวันคัมแบ็คมินิอัลบั้มใหม่ “First Homme” และเผยรายชื่อเพลงกับทีเซอร์

หลังจากที่ได้ปล่อยทีเซอร์ขณะถ่ายทำ MV มาให้ชมกันไปแล้ว ตอนนี้ ZE:A ได้เจาะลึกข้อมูลการคัมแบ็คของพวกเขาด้วยรายละเอียดต่างๆ

ในภาพทีเซอร์ที่ปล่อยออกมาเราจะได้เห็นคอนเซ็ปต์สำหรับการคัมแบ็คของพวกเขาและชื่อมินิอัลบั้ม “First Homme”

ต่อด้วยรายชื่อเพลงในมินิอัลบั้มทั้งหมด 5 เพลง ประกอบไปด้วย “First Homme”, “Bbi Ggeut Bbi Ggeut”, “Breath”, “Bi Teul Bi Teul” (‘Stagger’) และ “One”

มินิอัลบั้มใหม่ของพวกเขามีกำหนดจะเปิดตัวในวันที่ 2 มิถุนายน 2014 เพราะฉะนั้นอย่าลืมติดตามกันนะจ๊ะ

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากต้องการนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตทั้งหมดด้วย

ว้าว!!เผยรายชื่อศิลปินที่จะแสดงบนเวที Dream Concert!!

ว้าว!!เผยรายชื่อศิลปินที่จะแสดงบนเวที Dream Concert!!

Drea Concert ได้เผยรายชื่อรอบแรกของศิลปินไอดอลที่มาร่วมแสดงบนเวทีคอนเสิร์ตในปีนี้ในเดือนมิถุนายน

งานนี้จัดขึ้นโดยสมาคมผู้ผลิตในวงการบันเทิงเกาหลีและผู้สนับสนุนโดย Hyundai Oil Bank และกระทรวงวัฒนธรรมกีฬาและการท่องเที่ยว I Love Korea 2014 Dream Concert จะจัดขึ้นในวันที่ 7 มิถุนายน 2014 ที่โซลเวิลด์คัพสเตเดียม (Seoul World Cup Stadium)

เพื่อเป็นการฉลองครบรอบ 20 ปี Dream Concert ได้เชิญศิลปินไอดอลจำนวนมากมาร่วมแสดงบนเวทีอาทิเช่น Girls’ Generation (SNSD), EXO, B2ST, Kara, 4Minute, B1A4, VIXX, A Pink, Girl’s Day, T-ara, U-Kiss, BTOB, Rainbow, Block B, Crayon Pop, Boys Republic, Dal Shabet, TopDogg, F.Cuz., Speed, Got7, Tiny G และอื่นๆอีกเพียบ

สมาคมผู้ผลิตในวงการบันเทิงเกาหลีได้ประกาศรายชื่อรอบแรกของ Dream Concert ซึ่งได้โพสต์อย่างเป็นทางการเมื่อวันที่ 1 เมษายน 2014

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากต้องการนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตทั้งหมดด้วย

2NE1 เผยรายชื่อเพลงสำหรับอัลบั้มเต็มชุดที่สอง “CRUSH”

2NE1 เผยรายชื่อเพลงสำหรับอัลบั้มเต็มชุดที่สอง "CRUSH"

2NE1 เผนรายชื่อเพลงสำหรับอัลบั้มใหม่ที่กำลังจะเปิดตัวของพวกเธอในชื่อ “CRUSH”

YG Entertainment ได้ประกาศไปเมื่อวานนี้ว่ากำหนดปล่อยอัลบั้มเต็มชุดที่สองของ 2NE1 จะเลื่อนเป็นวันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014 ซึ่งเป็นวันเกิดของ CL และยังเผยอีกว่า CL นั้นมีส่วมร่วมในการแต่งเพลงถึงสามเพลงในอัลบั้มนี้

ไปดูรายชื่อเพลงทั้งหมดของพวกเธอที่ด้านล่างกันเลย

[#. ชื่อเพลง
แต่งโดย: — / เนื้อเพลงโดย: — / เรียบเรียงโดย: —]

2NE1 เผยรายชื่อเพลงสำหรับอัลบั้มเต็มชุดที่สอง "CRUSH"

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลจากงานประกาศรางวัล The 3rd GAON Chart Kpop Awards

Gaon Chart Awards

รวมรายชื่อศิลปินและไอดอลที่ได้รับรางวัลจากงานประกาศรางวัล The 3rd GAON Chart Kpop Awards (GAON Chart Kpop Awards ครั้งที่ 3)

วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2014 มีการจัดงานประกาศรางวัล Gaon Chart K-Pop Awards ครั้งที่ 3 ซึ่งงานนี้จัดขึ้นโดยกอนชาร์ต (Gaon Chart) ที่ Olympic Gymnastics Arena ในโอลิมปิกปาร์คแห่งกรุงโซล

SNSD

งานประกาศรางวัล Gaon Chart K-Pop Awards นั้นแจกรางวัลโดยดูจากผู้ที่โดดเด่นกว่าสิ่งอื่นทั้งเพลง, อัลบั้ม และศิลปิน รวมถึงสไตลิสต์, นักออกแบบท่าเต้น, นักแต่งเพลง และผู้เชี่ยวชาญในสาขาอื่นๆในวงการเพลง

โดยผู้ได้รับรางวัลนั้นมาจากผู้ที่ทำสถิติในกอนชาร์ตเมื่อปีที่แล้ว (2013) ตลอดทั้งปีของ Gaon Chart

ชมรายชื่อผู้ได้รับรางวัล Gaon Chart K-Pop Awards ครั้งที่ 3 ด้านล่างเลย

▲Song/Artist of the Year
January – Girls’ Generation – “I Got a Boy”

February (กุมภาพันธ์) – SISTAR19 – “Gone Not Around Any Longer”

March (มีนาคม) – Davichi – “Turtle”

April (เมษายน) – Psy – “Gentleman”
May (พฤษภาคม) – 4minute – “What’s Your Name?”
June (มิถุนายน) – SISTAR – “Give it to Me”
July (กรกฎาคม) – Dynamic Duo – “BAAAM”
August (สิงหาคม) – San E – “Story of Someone I Know”
September (กันยายน) – Soyu & Mad Clown – “Stupid in Love”
October (ตุลาคม) – IU – “The Red Shoes”
November (พฤศจิกายน) – miss A – “Hush”
December (ธันวาคม) – Seo In Guk & Zia – “Breaking Up Man and Woman” (“Loved You”)

▲Album of the Year
1st quarter – Girls’ Generation – ‘I Got a Boy’

2nd quarter – Cho Yong Pil – ‘Hello’
3rd quarter – EXO – ‘XOXO’
4th quarter – EXO – ‘XOXO’

▲New Artist of the Year
Male Group – BTS
Female Group – Ladies’ Code
Male Solo – Jung Joon Young
Female Solo – Kim Hye Rim (Lim Kim)

▲Discovery of the Year
Rose Motel
B.A.P

▲Hot Trend Award
Crayon Pop

▲Long-run Song of the Year
Girl’s Day – “Expectation”

▲International Song of the Year
DJ Gollum – “The Bad Touch”

▲ World Hallyu Star Special Award
2NE1

▲Mobile Vote Award / Popularity Award
EXO

▲Hot Performance of the Year
A Pink

▲Composer/Lyricist of the Year
Duble Sidekick / Kim Eana

▲Performers of the Year
Backup Vocal – Gil Eunkyung
Instrumental – Tommy Kim

▲Style of the Year
Choreographer – Yama and hotchicks

▲Sound Engineer of the Year
Jo Joon Sung

▲Producer of the Year
Yang Hyun Suk

▲New Media Platform
Bugs

▲Music Distribution
CJ E&M

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลในงาน 28th Golden Disk Awards!!

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลในงาน 28th Golden Disk Awards!!

เมื่อวันที่ 16 มกราคม 2014 เหล่าศิลปินและผู้อยู่เบื้องหลังวงการเพลงเกาหลีได้มารวมตัวกันที่มหาวิทยาลัยคยองฮี ในกรุงโซลสำหรับงาน “28th Golden Disk Awards”

งาน Golden Disk Awards ได้จัดขึ้นครั้งแรกในปี 1986 และตั้งแต่นั้นมาก็กลายเป็นพิธีมอบรางวัลที่ยิ่งใหญ่ของเกาหลีสำหรับวงการเพลง ซึ่งขนานนามว่า “Korean Grammy Awards”

และพิธีกรผู้รับหน้าที่ในวันนี้คือหนุ่มมินโฮ SHINee, ยงฮวา CNBLUE, ดูจุน B2ST, แทยอนและทิฟฟานี่ Girls’ Generation และโอซังจิน

งาน Golden Disk Awards ส่วนใหญ่จะขึ้นอยู่กับยอดขายอัลบั้มและยอดขายดิจิตอล ยกเว้นรางวัล Most Popular Star Awards โดยรางวัลได้แบ่งออกเป็นดังนี้ ยอดอัลบั้ม (1 รางวัลแดซัง 8 รางวัลบนซัง) และยอดขายเพลง (1 รางวัลแดซัง 8 รางวัลบนซัง)

เอาล่ะไปดูกันว่าในวันนี้ใครได้รางวัลอะไรกันบ้างไปชมกันเลย!!

▲ Disk Daesang – รางวัลใหญ่ของสาขา (Album)
– EXO “Growl” จาก ‘XOXO’
* The Disk Daesang เป็นรางวัลที่มอบให้กับศิลปินที่มีอัลบั้มยอดเยี่ยมที่สุดจากการ ‘บันทึกสถิติของปี’

▲ Digital Daesang – รางวัลใหญ่ของสาขา (Song)
– Psy “Gentleman”
* The Digital Daesang เป็นรางวัลที่มอบให้กับศิลปินที่มียอดดิจิตอลดีที่สุดจากการ ‘บันทึกสถิติของปีในการปล่อยดิจิตอล’

▲ Disk Bonsang (Album)
– EXO
– B1A4
– SHINee
– INFINITE
– Cho Yong Pil
– B2ST
– Girls’ Generation
– f(x)




▲ Digital Bonsang (Song)
– A Pink
– Davichi
– Ailee
– CNBLUE
– SISTAR
– 2NE1
– Lee Seung Chul
– 4minute

▲ New Rising Star (Album)
– BTS “No More Dream” from ‘2 Cool 4 Skool’
– Roy Kim “Love Love Love” from ‘Love Love Love’

▲ New Rising Star (Song)
– Kim Hye Rim (Lim Kim) ‘All Right’
– Crayon Pop ‘Bar Bar Bar’

▲ Popularity Award (Song)
– Girls’ Generation
– Roy Kim

▲ Popularity Award (Album)
– SHINee
– B2ST

▲ Best Rap / Hip Hop Award

– Baechigi

▲ CeCi Asia Icon Award
– SHINee
– SISTAR

▲ Good Will Star Award
– CNBLUE

▲ Producer Award
– CEO Hong Seung Sung (Cube Entertainment)

▲ Executive Committee Special Award
– Jeon In Kwon

==

ขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะทุกท่านด้วยจ้า!!

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากต้องการนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตทั้งหมดด้วย

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลสำหรับงาน “2013 SBS Entertainment Awards”

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลสำหรับงาน "2013 SBS Entertainment Awards"

“2013 SBS Entertainment Awards” ได้จัดขึ้นเมื่อวานนี้เพื่อฉลองให้กับความสำเร็จอีกหนึ่งขึ้นในปีนี้ของ SBS

ส่วนผู้ที่ได้รับรางวัลใหญ่ที่สุดในงานประจำปีนี้อย่างคิมบยองมันจากรายการ Law of the Jungle กล่าวว่า “แดซังเป็นรางวัลใหญ่มากสำหรับผม เมื่อผมได้ถูกเสนอชื่อเข้าชิง ผมรู้สึกดีและคาดหวังกับมันครับ รุ่นพี่ของผมเขาไปได้ไกลเกินกว่ารางวัลแดซัง ผมรู้สึกขอบคุณที่พวกเขาคอยผลักดันผมถึงแม้ว่าผมยังขาดความสามารถอยู่

ผมจะทำให้ดีที่สุดเพื่อให้ผู้ชมเห็นการพัฒนาของผม ผมเป็นนักเดินป่า ผมจะทำงานให้มากขึ้นในปีหน้า ผมจะทำโปรเจ็คที่มอบโอกาสให้มากขึ้น ผมจะทำให้ดีที่สุดด้วยวิธีของผมเอง”

ไปดูรายชื่อผู้ที่รับรางวัลทั้งหมดในงานที่ด้านล่างกันเลย:

Daesang: Kim Byung Man

Best Excellence Award: Lee Kyung Kyu, Song Ji Hyo

Best Excellence Program Award: Running Man

Excellence Program Award: K-Pop Star, Healing Camp

Producer MC Award: Kang Ho Dong

Popularity Award: Kim Sung Soo

Excellence Award: Sung Yuri, Kim Jong Kook, HaHa

Announcer Award: Kim Min Ji

Friendship Award: Lee Kwang Soo, Ryu Dam

Rookie Award (Comedy Category): Kim Jung Hwan

Rookie Award (MC Category): Girls’ Generation Sooyoung

Rookie Award (Variety): Ham Ik Byung

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลสำหรับงานประจำปี “2013 MBC Drama Awards”

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลสำหรับงานประจำปี "2013 MBC Drama Awards"

เหล่าคนดังทั้งนักแสดงและทีมงานผู้สร้างละครยอดเยี่ยมแห่งปี 2013 ได้มารวมตัวกันเพื่อฉลองเทศกาลส่งท้ายปีที่งาน “2013 MBC Drama Awards”

และผู้ที่ได้รับรางวัลใหญ่ในปีนี้อย่างฮาจีวอนกล่าว “มันเป็นความจริงที่ถ้วยรางวัลแดซังอยู่ในมือของฉัน แต่ยังมีทีมงานอีกมากมายที่ร่วมสร้างละครเรื่องนี้ ฉันขอมอบรางวัลนี้ให้พวกเขา ฉันขอบคุณคนเขียนบทและผู้จัดละคร ฉันได้ทำงานกับผู้กำกับที่ทำงานหนัก ทีมงาน และรุ่นพี่ที่ยอดเยี่ยม ฉันอยากจะยกรางวัลนี้ให้กับรุ่นพี่ที่ยังคงกระตือรือร้นแม้ว่าเราจะถ่ายทำเพียงวันละฉากเท่านั้น

รางวัลนี้หนักจริงๆค่ะ เมื่อได้รับรางวัลนี้ฉันจะกลายเป็นนักแสดงหญิงที่ผู้คนยอมรับมากขึ้น ฉันจะทำให้ดีที่สุดและทำงานหนักเพื่อที่จะเป็นนักแสดงที่ยิ่งใหญ่ ผู้ที่สามารถถ่ายทอดเรื่องราวของผู้คนมากมายในโลกใบนี้ได้ ในปีหน้าฉันจะทำงานให้ดีเพื่อที่ตอบแทนทุกคนที่มอบความรักให้ฉันในปีนี้ค่ะ”

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลมีดังนี้

========

Daesang: Ha Ji Won

Drama of the Year: A Hundred Year’s Inheritance

Male Best Excellence (Mini Series): Lee Seung Gi

Female Best Excellence (Mini Series): Suzy

Male Best Excellence (Special Production): Kim Jae Won, Joo Jin Mo

Female Best Excellence (Special Production): Shin Eun Kyung

Male Best Excellence (Soap Opera): Lee Jung Jin

Female Best Excellence (Soap Opera): Han Ji Hye

Male Excellence (Mini Series): Joo Won

Female Excellence (Mini Series): Shin Se Kyung

Male Excellence (Special Production): Ji Chang Wok

Female Excellence (Special Production): UEE

Male Excellence (Soap Opera): Yoon Jung Hoon

Female Excellence (Soap Opera): Hong Soo Hyun

Male Rookie: Oh Chang Suk, Lee Sang Yup

Female Rookie: Jun So Min, Baek Jin Hee

Writer of the Year: Jang Young Chul, Jung Kyung Soon, Goo Hyun Sook

Producers’ Choice Actor of the Year: Ha Ji Won

Child Actor: Chun Bo Keun

Child Actress: Kim Hyang Gi, Kim Sae Ron, Seo Shin Ae, Lee Young Yoo

Gold Actor Award: Kim Sang Joon, Jung Bo Suk, Cho Jae Hyun

Gold Actress Award: Kim Bo Yeon, Lee Hae Sook, Cha Hwa Yeon

Popularity Award: Lee Seung Gi, Ha Ji Won

Best Couple: Lee Sung Gi, Suzy

Achievement Award: Han Ji Hee, Park Won Suk

========

ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดด้วยจ้า

และในงานยังมีการแสดงจากหนุ่ม SHINee อีกด้วยไปชมกันเลย

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

2NE1 ประกาศวัน “2014 World Tour” และเผยรายชื่อประเทศที่จะไปแสดง!!

2NE1_131226_2014 world tour

หลังจากจบการโปรโมทเพลง ‘Missing You” 2NE1 ได้ประกาศคอนเสิร์ต 2014 World Tour ออกมาแล้ว!!

ปัจจุบันสาวๆกำลังยุ่งอยู่กับการเตรียมตัวแสดงในงาน “Gayo Daejun” และหลังจากนั้นพวกเธอจะได้เดินหน้า 2014 World Tour ซึ่งจะเริ่มในวันที่ 1 มีนาคม 2014 ที่แรกที่กรุงโซล

ไปดูกันว่ามีที่ไหนก็บ้างที่เธอจะมาแสดงคอนเสิร์ต ขอบอกได้คำเดียวว่า “เก็บตังค์รอไว้เลยแบล็คแจ็ค!!”

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากต้องการนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตทั้งหมดด้วย

2NE1_131226

เผยรายชื่อชุดที่สองสำหรับงาน “2013 SBS Gayo Daejun”

เผยรายชื่อชุดที่สองสำหรับงาน "2013 SBS Gayo Daejun"

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาได้เผยรายชื่อชุดแรกสำหรับงาน “2013 SBS Gayo Daejun” ไปแล้ว หากใครพลาดดูรายชื่อชุดแรกตามชมได้ ที่นี่ ส่วนรายชื่อชุดที่สองตอนนี้ได้เผยออกมาแล้ว

ตอนนี้ได้เผยรายชื่อศิลปินชุดที่สองสำหรับงานสิ้นปีได้แก่ Yoon Jong Shin, Lim Chang Jung, Park Ji Yoon, Tiger JK, Yoon Mi Rae, IU, After School, Verbal Jint, T-ara, INFINITE, SISTAR, Bumkey, Teen Top, San E, Huh Gak, Block B, B1A4, B.A.P, Ailee, Hello Venus, VIXX, Kim Ye Rim (Lim Kim), Baek Ah Yeon, Park Ji Min, Lee Hi, Ladies’ Code และ Bangtan Boys!

“2013 SBS Gayo Daejun” จะแสดงในวันที่ 29 ธันวาคม 2013 เวลา 20.45 น. (ตามเวลาเกาหลี) ห้ามพลาด!!

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

รายชื่อผู้ชนะในงาน “The 34th Blue Dragon Film Awards”

2AM-Seulong-MBLAQ-Lee-Joon-Girls-Generation-Yuri-lee-yeon-hee_1385215837_af_org

The 34th Blue Dragon Film Awards จัดขึ้นที่มหาวิทยาลัยคยองฮีในวันที่ 22 พฤศจิกายน 2013 โดยมีพิธีกรคิมฮเยซูและยูจุนซัง

ไปดูรายชื่อของผู้ที่ได้รับรางวัลในงานนี้กันเลย

– Best Film – Wish

– Best Director – Bong Jun Ho (Snowpiercer)

– Best Actor – Hwang Jung Min (New World)

– Best Actress – Han Hyo Joo (Cold Eyes)

– Best Supporting Actor – Lee Jung Jae (The Face Reader)

– Best Supporting Actress – Ra Mi Ran (Wish)

– Best Rookie Actor – Yeo Jin Goo (Hwayi)

– Best Rookie Actress – Park Ji Soo (Mai Ratima)

– Best Rookie Director – Kim Bung Woo (The Terror Live)

– Best Cinematography – Choi Young Hwan (The Berlin File)

– Best Lighting – Kim Sung Kwan (The Berlin File)

– Best Music – Mowg (Hwayi)

– Best Artistry Design – Ondřej Nekvasil (Snowpiercer)

– Best Techincal Award – Jung Sung Jin (Mr. Go)

– Best Screenplay – Kim Ji Hye, Jo Joong Hoon (Wish)

– Popular Star Award – Suhl Kyung Kyu, Lee Byung Hun, Kim Min Hee, Gong Hyo Jin

– Viewers’ Choice Award For Most Popular Movie – Miracle in Cell No. 7

แปลจาก allkpop โดย https://kpop.youzab.com หากต้องการนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตทั้งหมดด้วย

lee-yeon-hee_1385216765_20131123_Yuri lee-yeon-hee_1385216777_20131123_Yuri_2

Page 10 of 12« First...«789101112»

Like แฟนเพจของเราเพื่อติดตามข่าวสารอัพเดทก่อนใครได้ที่นี่เลยจ้า