เผยรายชื่อผู้ได้รับรางวัลงาน 35th Golden Disc Awards Day 2

35th Golden Disc Awards วันที่สองจัดขึ้นในวันที่ 10 มกราคม 2021

เนื่องจากสถานการณ์โควิดระบาดทำให้การแสดงทั้งหมดถูกบันทึกไว้ล่วงหน้าแล้วโดยไม่มีผู้เข้าชม

ส่วนผู้ได้รับรางวัลใหญ่ (Disc Daesang) คือ BTS และรางวัลทั้งหมดตรวจสอบได้ที่ด้านล่าง

Album of the Year (Daesang): BTS

Album Division Bonsang (Best Album): NCT, EXO, Baekhyun, TXT, GOT7, BLACKPINK, TWICE, SEVENTEEN, NCT 127, BTS

Best OST: Jo Jung Suk

Best Performance: (G)I-DLE, Stray Kids

Curaprox Golden Disc Most Popular Artist: BTS

Cosmopolitan Artist Award: NCT 127

QQ Music Fan’s Choice K-pop Artist: EXO

Best Rookie Artist: ENHYPEN, TREASURE, Kim Ho Joong

Winners Of The 35th Golden Disc Awards Day 2

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้รับรางวัลงาน ’35th Golden Disc Awards’ (Day 1)!

’35th Golden Disc Awards’ ได้เปิดเผยรายชื่อผู้ได้รับรางวัลประจำปี

งาน Golden Disc Awards จัดขึ้น 2 วันในวันที่ 9-1 มกราคม 2021 โดยไม่มีผู้ชมและงานวันแรกจะมีรางวัล ‘Digital Song Division’ และวันที่สองจะมี ‘Physical Album Division’

ผู้ที่มีสิทธิ์ชิงรางวัลจะมีนับตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน 2019 – พฤศจิกายน 2020 และผู้ชนะ 60% เลือกจากยอดขายและ 40% จากคะแนนโดยกรรมการและผู้เชี่ยวชาญในวงการดนตรี 50 คน

ตรวจสอบรายชื่อผู้รับรางวัลที่ด้านล่าง

Digital Song Division Daesang (Main Award) | IU‘s “Blueming

Album Division Bonsang (Main Award) |
BTS | IU | MAMAMOO | Noel | Zico | Oh My Girl | Red Velvet | ITZY | MAMAMOO‘s Hwa SaBLACKPINK

Best Ballad Award | Lee Seung Gi

Best Solo Artist Award | Jessi

Best Group Award | MONSTA X

Best Trot Award | Lim Young Woong

Trend of the Year | Zico

Best R&B Hip Hop Award | Changmo

Golden Choice Award | NU’EST

Next Generation Artist Award | 
The Boyz
 | LOONA

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงาน 2020 SBS Drama Awards

2020 SBS Drama Awards จัดขึ้นเป็นประจำปีเมื่อมอบรางวัลให้กับหลายคนในวงการบันเทิง

งานจัดขึ้นในวันที่ 31 ธันวาคม 2020 ที่ SBS Prism Tower ในกรุงโซลและพิธีกรของงานวันนี้คือชินดงยอบและคิมยูจอง

ไปดูกันว่ามีใครได้รางวัลใดกันบ้าง

Daesang (Grand Prize): Namgoong Min (“Stove League”)

Producers’ Award (chosen by producing directors): Joo Won (“Alice”)

Top Excellence in Mid-Length/Long Drama: Uhm Ki Joon, Kim So Yeon, Eugene, Lee Ji Ah (“The Penthouse”)

Top Excellence in Miniseries (Genre/Action): Joo Ji Hoon (“Hyena”), Kim Seo Hyung (“Nobody Knows”)

Top Excellence in Miniseries (Fantasy/Romance): Lee Min Ho (“The King: Eternal Monarch”), Park Eun Bin (“Do You Like Brahms?”)

Best Character Award: Oh Jung Se (“Stove League”), Choi Kang Hee (“Good Casting”)

Excellence in Mid-Length/Long Drama: Bong Tae Gyu, Yoon Jong Hoon, Shim Eun Kyung (“The Penthouse”)

Excellence in Miniseries (Genre/Action): Ahn Hyo Seop (“Dr. Romantic 2”), Lee Sung Kyung (“Dr. Romantic 2”)

Excellence in Miniseries (Fantasy/Romance): Kim Min Jae (“Do You Like Brahms?”), Kim Yoo Jung (“Backstreet Rookie”)

Best Couple Award: Park Eun Bin and Kim Min Jae (“Do You Like Brahms?”)

Supporting Actor Team Award: “Stove League” team

Supporting Actor Awards: Kim Joo Hyun (“Dr. Romantic 2”), Park Eun Suk (“The Penthouse”), Jin Kyung (“Dr. Romantic 2”),

Child Actor Awards: Kim Hyun Soo (“The Penthouse”), Ahn Ji Ho (“Nobody Knows”)

Best New Actor Awards: Jo Byeong Gyu (“Stove League”), So Ju Yeon (“Dr. Romantic 2”)

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

เผยรายชื่อผู้ได้รับรางวัลในงาน 2020 SBS Entertainment Awards

ในวันที่ 19 ธันวาคม 2020 งาน 2020 SBS Entertainment Awards ของ SBS ได้จัดขึ้นเป็นประจำทุกปีและงานปีนี้อีซึงกิ, ชินดงยอบ และชาอึนอู ASTRO รับหน้าที่พิธีกรดำเนินงาน

ส่วนรางวัลใหญ่อย่างรางวัลแดซังปีนี้ตกเป็นของคิมจงกุกซึ่งเป็นสมาชิกหลักในรายการ Running Man และ My Ugly Duckling

ส่วนรางวัลอื่นๆในงานวันนี้ตรวจสอบได้ที่ด้านล่าง

Grand Award (Daesang): Kim Jong Kook (“My Ugly Duckling”)

Producers’ Award: Yang Se Hyung (“Master in the House,” “Delicious Rendezvous”)

Top Excellence Award (Show/Variety): HaHa (“Running Man”), Jang Yoon Jung (“K-Trot in Town”)

Top Excellence Award (Reality): Kim Heechul (“Delicious Rendezvous,” “My Ugly Duckling”), Lee Sang Min (“My Ugly Duckling”)

Top Excellence in Programming Award: “My Ugly Duckling”

Excellence Award (Reality): Jung In Sun (“Baek Jong Won’s Alley Restaurant”), Kim Kwang Gyu (“Burning Youth”)

Excellence Award (Show/Variety): Kim Dong Hyun (“Master in the House,” “Telegna”), Jang Do Yeon (“Telegna,” “2020 Tail”)

Excellence in Programming Award: “Delicious Rendezvous,” “K-Trot in Town”

Hot Star Award (OTT): Lee Seung Gi (“Master in the House”), Park Na Rae and Jang Do Yeon (“PJ Date Consulting”)

Special Legend Award: Lee Sung Mi and Lee Kyung Shil (“Truth Game”), Lee Bong Won and Choi Yang Rak (“Good Friends”), Im Sung Hoon (“Capture the Moment How Is That Possible”), Choi Hwa Jung (“Choi Hwa Jung’s Power Time”), Lee Hong Ryul (“Lee Hong Ryul Show”)

Golden Content Award: “Running Man,” “Law of the Jungle”

Best Couple: Im Won Hee and Jung Suk Yong (“My Ugly Duckling”)

Best Entertainer: Shin Sung Rok (“Master in the House”), Park Sun Young (“Burning Youth”)

Best Teamwork: “Same Bed Different Dreams 2 – You Are My Destiny”

SBS Honorary Employee Award: Seo Jang Hoon (“My Ugly Duckling,” “Handsome Tigers,” “Same Bed Different Dreams 2”)

Public Interest Variety Award: Kim Sung Joo (“Baek Jong Won’s Alley Restaurant”)

Scene Stealer Award: Tak Jae Hoon (“My Ugly Duckling”)

Screenwriter Award (Variety): Yook So Young (“My Ugly Duckling,” “K-Trot in Town”), Hwang Bo Kyung (“Baek Jong Won’s Alley Restaurant,” “Delicious Rendezvous”), Lee Hae Yeon (“2020 Tail”)

Radio DJ Award: Kim Chang Wan (“This Beautiful Morning”)

Rookie Radio Award: Heo Ji Woong (“Heo Ji Woong Show”)

Rookie Award: Cha Eun Woo (“Master in the House”), Jessi (“Showterview with Jessi”), Oh Min Seok (“My Ugly Duckling”)

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงาน 2020 The Fact Music Awards

งาน 2020 The Fact Music Awards จัดขึ้นในวันที่ 12 ธันวาคม 2020 ได้จัดงานแบบไม่เห็นหน้าซึ่งผู้รับหน้าที่พิธีกรวันนี้คือซอฮยอน Girls’ Generation และจอนฮยอนมู

ก่อนหน้านี้งาน The Fact Music Awards จะจัดขึ้นในเดือนกุมภาพันธ์ 2020 แต่ถูกยกเลิกไปเนื่องจากสถานการณ์โควิด-19

และนอกจากเดินพรมแดงไปแล้วได้มีการประกาศผู้ได้รับรางวัลซึ่ง BTS ได้คว้ารางวัลใหญ่แดซัง

ส่วนผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดดูได้ที่ด้านล่าง

Daesang (Grand Prize): BTS

This Year’s Artist: BTS, SEVENTEEN, MONSTA X, Super Junior, Kang Daniel, Hwasa, IZ*ONE, TWICE, GOT7, NU’EST, MAMAMOO

TMA Popularity Award: Super Junior

Global Hottest: ATEEZ, The Boyz, Stray Kids, (G)I-DLE

Next Leader: ENHYPEN, CRAVITY, Weeekly

Worldwide Icon: BTS, SEVENTEEN

Best Performer: Jessi, TXT, ITZY

Listener’s Choice: BTS

Fan N Star Choice Award Individual Prize: Hwang Chi Yeol

Fan N Star Choice Award Singer Prize: Super Junior

Fan N Star Most Voted Individual Prize: Hwang Chi Yeol

Fan N Star Most Voted Singer Prize: Super Junior

Fan N Star Trot Popularity Award Prize: Im Young Woong

Fan N Star Best ADS. Award (Aesthetic Best): Im Young Woong

Winners Of The Fact Music Awards

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

35th Golden Disc Awards ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงในแต่ละสาขา

รายชื่อผู้เข้าชิง 35th Golden Disc Awards เปิดเผยออกมาแล้ว

เพลงและอัลบั้มที่ถูกวางจำหน่ายในเดือนพฤศจิกายน 2019 – พฤศจิกายน 2020 จะมีสิทธิ์เข้าชิงในปีนี้

ไปดูกันว่าผู้เข้าชิงในแต่ละสาขามีใครกันบ้าง

Digital Song Division Bonsang

  • Apink – “Dumhdurum”
  • Baek Ji Young – “No love, No Heartbreak”
  • Baek Yerin – “Square (2017)”
  • BLACKPINK – “How You Like That”
  • BOL4 – “Leo” (Feat. Baekhyun)
  • BTS – “Dynamite”
  • CHANGMO – “METEOR”
  • Davichi – “Dear.”
  • Hwang In Wook – “Sad Drinking”
  • Hwasa – “Maria”
  • ITZY – “WANNABE”
  • IU – “Blueming”
  • Jessi – “NUNUNANA”
  • Jin Minho – “half”
  • Park Jin Young – “When We Disco” (Duet with Sunmi)
  • Kim Na Young, Yang Da Il – “Goodbye List”
  • Lee Hi – “HOLO”
  • Lim Young Woong – “Trust in me”
  • MAMAMOO – “HIP”
  • MC MONG – “FAME” (Feat. Song Ga In, Chancellor)
  • M.C the MAX – “BLOOM”
  • Noel – “Late Night”
  • Oh My Girl – “Nonstop”
  • OVAN – “I Need You”
  • Red Velvet – “Psycho”
  • Sin Ye Young – “why break up?”
  • Sunmi – “pporappippam”
  • TWICE – “MORE & MORE”
  • VIBE – “Call me back”
  • Zico – “Any Song”

Album Division Bonsang

  • AB6IX – “VIVID”
  • ATEEZ – “ZERO : FEVER Part.1”
  • Baekhyun – “Delight”
  • BLACKPINK – “THE ALBUM”
  • BTS – “MAP OF THE SOUL : 7”
  • CRAVITY – “HIDEOUT: THE NEW DAY WE STEP INTO – SEASON 2.”
  • EXO – “OBSESSION”
  • EXO-SC – “1 Billion Views”
  • GOT7 – “DYE”
  • ITZY – “Not Shy”
  • IU – “Love poem”
  • Kai – “KAI”
  • Kang Daniel – “MAGENTA”
  • Kim Ho Joong – “We Are Family”
  • MAMAMOO – “TRAVEL”
  • MONSTA X – “FATAL LOVE”
  • NCT – “RESONANCE Pt.1”
  • NCT 127 – “NCT #127 Neo Zone”
  • NU’EST – “The Table”
  • Red Velvet-Irene & Seulgi – “Monster”
  • SEVENTEEN – “Heng:garæ”
  • Stray Kids – “IN生 (IN LIFE)”
  • Suho – “Self-Portrait
  • Super Junior-K.R.Y – “When We Were Us”
  • SuperM – “Super One”
  • Taemin – “Never Gonna Dance Again : Act 1”
  • TXT – “The Dream Chapter: ETERNITY”
  • TWICE – “MORE & MORE”
  • Wonho – “Love Synonym #1 : Right for Me”
  • WOODZ (Cho Seung Youn) – “EQUAL”

Rookie Artist of the Year

  • CRAVITY
  • DRIPPIN
  • ENHYPEN
  • H&D
  • Kim Ho Joong
  • Lee Eun Sang
  • MCND
  • Sin Ye Young
  • TOO
  • TREASURE
  • WEi

Popularity Award

  • Apink
  • ATEEZ
  • BLACKPINK
  • BTS
  • CRAVITY
  • Davichi
  • ENHYPEN
  • EXO
  • GOT7
  • ITZY
  • IU
  • Kang Daniel
  • Kim Ho Joong
  • Lee Hi
  • Lim Young Woong
  • MAMAMOO
  • MONSTA X
  • NCT
  • NU’EST
  • Oh My Girl
  • Park Jin Young
  • Red Velvet
  • SEVENTEEN
  • Stray Kids
  • Sunmi
  • Super Junior-K.R.Y.
  • TREASURE
  • TWICE
  • TXT
  • Zico

35th Golden Disc Awards จะจัดขึ้นในวันที่ 9 และ 10 มกราคม 2021 และออกอากาศทาง JTBC, JTBC2 และ JTBC4 และจะเปิดโหวตให้ถึง 31 ธันวาคม 2020

35th Golden Disc Awards Announces Nominees

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงาน 2020 Asia Model Awards

คนดังหลายคนคว้ารางวัลจาก 2020 Asia Model Awards

ปีนี้เป็นปีที่ฉลองครบรอบ 15 ปีของ Asia Model Awards ซึ่่งมอบรางวัลให้กับโมเดล, แฟชั่น และวงการความสวยความงาม, ดารา และ K-Pop ซึ่งจัดในวันที่ 5 ธันวาคม ไลฟ์ผ่านทาง YouTube และ V LIVE

ผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงานนี้มี

New Star Award — Male Actor: Lee Shin Young

New Star Award — Female Actress: Shin Ye Eun

New Star Award — Male Artist: CRAVITY

New Star Award — Female Artist: Weeekly

Asia SNS Star Award: Yang Jee Hai

Korea Designer Award: Choi Chung Hoon

Fashionista Award: Block B’s P.O, Joo Woo Jae, Jang Do Yeon

Popular Star Award — Male Actor: Ong Seong Wu

Popular Star Award — Female Actress: Son Dam Bi

Popular Star Award — Female Artist: LOONA

Popular Star Award — Male Artist: ATEEZ

Rising Star Award — Male Actor: Yang Kyung Won

Rising Star Award — Female Actress: Jeon Mi Do

Rising Star Award — Model: Jung Hyuk

Rising Star Award — Singer: LEENALCHI

Model Star Award: Kim Seon Ho (Korea), Lee Sung Kyung (Korea), Siti Saleha (Malaysia), Enerel Javzandulam (Mongolia), Jasmine Maierhofer (Philippines), Thidalat Vongsili (Laos), Yanli Ma (China), Vanessa Ho (Singapore), Adrian Wong Chun Shing (Hong Kong), Ilkhom Yulchiev (Uzbekistan), Erik (Vietnam), Pimprapa Tangprabhaporn (Thailand)

Asia Special Award: Phway Phway (Myanmar), Ji Chen (China)

Asia Star Award — Singer: MONSTA X

Asia Star Award — Actor: Joo Ji Hoon

Asia Star Award — Model: Shin Hyun Ji

MONSTA X, LOONA, Kim Seon Ho, And More Win At 2020 Asia Model Awards

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงาน 2020 Asia Artist Awards

ในวันที่ 28 พฤศจิกายน 2020 งาน 2020 Asia Artist Awards จัดขึ้นโดยมีอีทึก Super Junior เป็นพิธีกร

แดซังหรือรางวัลใหญ่ในปีนี้เป็นของ BTS ด้วยเพลง Dynamite, Performance of the Year ได้แก่ GOT7, Stage of the Year เป็นของ MONSTA X, Trot of the Year เป็นของ Im Young Woong, Album of the Year ได้แก่ NCT และ Artist of the Year ได้แก่ TWICE

ตรวจสอบรายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงานได้ที่ด้านล่าง

AAA Focus (Singer): AleXa, ONEUS
AAA Focus (Actor): Ahn Eun Jin (“Hospital Playlist”)
Best New Artist (Singer): TREASURE, SECRET NUMBER
Best New Artist (Actor): Han So Hee, Lee Jae Wook
AAA Potential (Singer): IZ*ONE, CRAVITY
AAA Potential (Actor): GOT7’s Jinyoung, Kim Hye Yoon
AAA Groove: BigMan (beatboxer)
Scene Stealer Award: Kim Min Jae (“Peninsula”)
Asia Celebrity (Actor): Lee Joon Gi
Asia Celebrity (Singer): WayV, Kang Daniel
Best Music Video: Stray Kids
Best Pop Artist: MAX, Anne-Marie
Hot Issue Award (Singer): ITZY, Im Young Woong
Hot Issue Award (Actor): Seo Ye Ji and Kim Soo Hyun (“It’s Okay to Not Be Okay”)
Best of Best Award: BTS
Popularity Award: BTS, TWICE, Im Young Woong, Song Ji Hyo, GOT7’s Jinyoung
AAA Choice (Singer): ITZY, The Boyz
AAA Choice (Actor): Ahn Bo Hyun, Park Ju Hyun
AAA Best Icon (Singer): AB6IX, PENTAGON
AAA Best Icon (Actor): Lee Joo Young
AAA Best Emotive (Singer): (G)I-DLE, NCT Dream
AAA Best Emotive (Actor): Kim Seon Ho, Ahn Bo Hyun
Best Acting Award:
 Lee Joon Hyuk, Jeon Mi Do
AAA Best Actor: Lee Sung Kyung, Ahn Hyo Seop
AAA Best Musician: Kang Daniel, IZ*ONE, Song Ga In
History of Songs Award: Super Junior
AAA Best Artist (Singer): MAMAMOO, NCT 127
AAA Best Artist (Actor): Seo Ye Ji, Lee Joon Gi
Daesang — Song of the Year: BTS’s “Dynamite”
Daesang — Trot of the Year: Im Young Woong
Daesang — Stage of the Year: MONSTA X
Daesang — Performance of the Year: GOT7
Daesang — Album of the Year: NCT
Daesang — Artist of the Year: TWICE

Winners Of The 2020 Asia Artist Awards

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

2020 Asia Artist Awards ประกาศรายชื่อนักร้องชุดแรก

หลังจากประกาศรายชื่อนักแสดงชุดแรกเมื่อต้นสัปดาห์ 2020 Asia Artist Awards เปิดเผยรายชื่อนักร้องชุดแรก

Asia Artist Awards จัดขึ้นเป็นประจำทุกปีตั้งแต่ปี 2016 และเป็นเกียรติแก่นักร้องและนักแสดง

ในวันที่ 15 ตุลาคม 2020 มีการประกาศว่า MAMAMOO, NCT 127, ITZY, Stray Kids, ONEUS, CRAVITY, Secret Number, TREASURE, Song Ga In, Kang Daniel, beatboxer Bigman และ AleXa เป็นส่วนหนึ่งของรายชื่อนักร้องกลุ่มนี้

2020 Asia Artist Awards จะจัดขึ้นในวันที่ 25 พฤศจิกายน 2020 และมีอีทึก Super Junior เป็น MC

2020 Asia Artist Awards Announces First Musician Lineup

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

2020 Asia Song Festival ประกาศรายชื่อ MC และการแสดงของศิลปิน

2020 Asia Song Festival ประกาศรายชื่อ MC และการแสดงเวทีของศิลปิน

Moonbin & Sanha ASTRO, SECRET NUMBER, EVERGLOW, AB6IX, GFRIEND, ONEUS, WEi, UNVS และ Ha Sung Woon จะเข้าร่วมพร้อมกับ When Chai Met Toast ของ India, S.H.Y ของ China และ Trong Hieu ของ Vietnam

รายชื่อแรกก่อนหน้านี้มี Red Velvet – Irene & Seulgi, Oh My Girl’s YooA, MOMOLAND, Kang Daniel, ATEEZ, iKON และ The Boyz รวมถึง AKB49 จากญี่ปุ่น, Project K จากพม่าและ Milli จากไทย

ส่วนโดยอง NCT และเยอึน CLC จะเป็น MC ในครั้งนี้

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัล 2020 Brand Of The Year Awards

ประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัล 2020 Brand Of The Year Awards

ในแต่ละปีจะมีพิธีมอบรางวัลเพื่อมอบให้กับผู้ที่โดดเด่นในปีนี้และจัดโดย Korean Consumer Brand Committee และผู้ได้รับรางวัลจะพิจารณาจากการโหวตออนไลน์และชาวเน็ตเกาหลี 550,000 คนเข้าร่วมโหวตในปีนี้และประกาศผลในวันที่ 28 กันยายน 2020

ดูรายชื่อผู้รับรางวัลทั้งหมดที่ด้านล่าง

Male Idol: BTS
Female Idol: Oh My Girl
Male Solo Artist: Kang Daniel
Female Solo Artist: Chungha
Hot Icon: SSAK3
Rising Star Male Idol: AB6IX
Rising Star Female Idol: APRIL
Rookie Male Idol: CRAVITY
Rookie Female Idol: Weeekly
Idol Band: DAY6
Male Trot Singer: Im Young Woong
Female Trot Singer: Second Aunt Kim Davi (Kim Shin Young)
R&B Soul Artist: Heize
Rapper: Lee Young Ji
OST: Jo Jung Suk’s “Aloha” for “Hospital Playlist”

Actress: Seo Ye Ji
Actor: Jo Jung Suk
Rising Star Actress: Han So Hee
Rising Star Actor: Ahn Bo Hyun
Rookie Actress: Jeon Mi Do
Rookie Actor: Lee Jae Wook
Scene Stealer Actress: Shim Eun Woo
Scene Stealer Actor: Kim Young Min
Idol-Actress: APRIL’s Lee Na Eun
Idol-Actor: SF9’s Rowoon

Male Variety Star: Yoo Jae Suk
Female Variety Star: Jang Do Yeon
Idol Variety Star: VIXX’s Ravi
Celebrity TikToker: Rain
Entertainer: Kwanghee
Specialist Entertainer: Kang Hyung Wook
Sport Entertainer: Kim Dong Hyun
Comedienne: Kim Min Kyung
Comedian: Moon Se Yoon
Announcer Entertainer: Kim Sung Joo
Female Multi-Entertainer: Son Dambi
Male Multi-Entertainer: Lee Seung Gi

Female Ad Model: IU
Male Ad Model: Im Young Woong
Radio DJ: Apink’s Jung Eun Ji
Best Couple: Choi Yang Rak, Paeng Hyun Sook
Celebrity YouTuber: Girl’s Day’s Hyeri

Music Variety Show: TV Chosun’s “Mister Trot”
Weekend Variety Show: MBC’s “How Do You Play?”
Web Variety Show: “MMTG”
Drama: tvN’s “Hospital Playlist”
Talk Show: tvN’s “You Quiz on the Block”

Winners Of 2020 Brand Of The Year Awards

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

MBC ประกาศรายชื่อผู้เข้าร่วมแข่งขันทั้งหมดใน ‘2020 Idol Woof Woof Championship’

MBC เปิดเผยรายชื่อผู้เข้าร่วมแข่งขันทั้งหมดใน MBC ‘2020 Idol Woof Woof Championship’ รายการพิเศษวันหยุดเทศกาลชูซอก

รายชื่อไอดอลทั้งหมดที่เข้าร่วมมีดังนี้:

GOT7‘s Youngjae and Coco

MAMAMOO‘s Moon Byul and DaebakHaengwoonGunkang

Kim Woo Seok and Ddadda

Golden Child‘s Bomin and Joy

Golden Child’s Jaehyun and Bonggu

(G)I-DLE‘s Shuhua and Haku and Mata

Lovelyz‘s Seo Ji Soo and Wooju and Rocket

Cosmic Girls‘s Soobin and Lucky

LOONA‘s HeeJin and Tori

LOONA’s Choerry and Haengwoon

Wonder Girls‘s Yubin and Kkongbin

การแข่งขันพิเศษนี้มีศิลปิน K-Pop มากมายที่รับควาท้าทายในการดูแลสุนัขและทดสอบความคล่องตัวเกี่ยวกับการวิ่งและฝ่าอุปสรรคต่างๆ

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงาน Seoul Drama Awards 2020

Seoul Drama Awards 2020 หรือที่เรียกกันว่า Seoul International Drama Awards เป็นรางวัลที่มอบให้กับผู้ที่มีผลงานโดดเด่นทั้งในเกาหลีใต้และทั่วโลก

เนื่องจากสถานการณ์โควิดในเกาหลีใต้ทำให้งานปีนี้เป็นแบบ Social Distancing งานถ่ายด้วยคนจำนวนน้อยที่สุดและไม่ได้ออกอากาศสดแต่ถ่ายไว้ในวันที่ 15 กันยายน

พิธีกรงานคือคิมซูโร, จินยอง GOT7 และผู้ประกาศข่าวพัคจีมินของ MBC

ไปชมรายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดที่ด้านล่าง

Grand Prize: “Orphans of a Nation” (Brazil)
Serial Drama Golden Bird Prize: “Bolívar” (Colombia)
Serial Drama Silver Bird Prize: “Mr. Fighting” (China)
TV Movie Golden Bird Prize: “The Turncoat” (Germany)
TV Movie Silver Bird Prize: “Everything and Nothing” (South Korea)
Mini-Series Golden Bird Prize: “World on Fire” (United Kingdom)
Mini-Series Silver Bird Prize: “Itaewon Class” (South Korea)
Best Actor: Waleed Zuaiter (“Baghdad Central”)
Best Actress: Gong Hyo Jin (“When the Camellia Blooms”)
Best Screenwriter: Im Sang Choon (“When the Camellia Blooms”)
Best Director: Adam Smith (“World on Fire”)
Jury’s Special Prize: “The Cage” (Czech Republic), “XX” (South Korea)
Most Popular Foreign Drama: “Snowpiercer” (United States), “Descendants of the Sun” (Philippines), “The New Pope” (Italy)
Excellent Korean Drama: “When the Camellia Blooms”
Outstanding Korean Drama: “Crash Landing on You,” “Stove League,” “Extraordinary You”
Outstanding Korean Actor: Kang Ha Neul (“When the Camellia Blooms”)
Outstanding Korean Actress: Son Ye Jin (“Crash Landing on You”)
Best OST in Korean Drama: “When the Camellia Blooms”)
Short-Form Drama Golden Bird Prize: “18h30” (France)
Asian Star Prize: Dingdong Dantes, Yokohama Ryusei

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงาน 2020 Soribada Best K-Music Awards

ศิลปินมากมายในวงการ K-Pop ร่วมฉลองในงาน 2020 Soribada Best K-Music Awards

งานประกาศรางวัลประจำปีจัดขึ้นในวันที่ 13 สิงหาคม 2020 และพิธีกรวันนี้คือจอนฮยอนมูและจินเซยอน

รางวัลใหญ่ตกเป็นของ BTS และอื่นๆทั้งหมดดูได้ที่ด้านล่าง

New Artist Award: CRAVITY, TOO, MCND
Next Artist Award: DKB, AleXa
Rising Star Award: GWSN, LOONA, NATURE
Producer Award: Kim Do Hoon
Songwriter Award: “Turns Out Comatose,” Lee Han Gil
Music Icon Award: ONEUS, WJSN
OST Award: Gaho
Trot Rising Star Award: Kim Soo Chan, Second Aunt Kim Da Bi (Kim Shin Young)
Global Hot Trend Award: Stray Kids, IZ*ONE
Artist Award: TXT, ITZY
Voice Award: Kim Jae Hwan, UP10TION’s Kim Woo Seok, HOTSHOT’s Ha Sung Woon
Favorite Female Bias Award: TWICE
Favorite Male Bias Award: BTS
Global Artist Award: ASTRO
Performance Award: (G)I-DLE, The Boyz
Real Fan Award: Kang Daniel
Bonsang: Im Young Woong, NCT Dream, Oh My Girl, GFRIEND, BTS, MAMAMOO, VICTON, AB6IX, ASTRO, Red Velvet, TWICE, Kang Daniel, IZ*ONE
Stage of the Year: Kang Daniel
Music of the Year: Red Velvet
Artist of the Year: TWICE
Daesang: BTS

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

เผยรายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงาน 29th Seoul Music Awards

งาน 29th Seoul Music Awards จัดขึ้นในวันที่ 30 มกราคม 2020 เพื่อมอบรางวัลให้กับผู้ที่ทำงานอย่างหนักตลอดปีที่ผ่านมา

งานจัดขึ้นที่ Gocheok Sky Dome ในกรุงโซลซึ่งพิธีกรในวันนี้คือชินดงยอบ, โจโบอา และคิมฮีชอล Super Junior

ตรวจสอบรายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดได้ที่ด้านล่าง

Judges’ Special Award: Song Ga In
Band Award: Daybreak
Hip Hop R&B Award: Kassy
Ballad Award: Kim Jae Hwan
Dance Performance Award: Ha Sung Woon
OST Award: Taeyeon
Discovery of the Year: Kim Hyun Chul
QQ Music Popular K-Pop Artist Award: EXO
Popularity Award: EXO
Hallyu Star Award: EXO
Rookie Award: TXT, ITZY, AB6IX
Bonsang (main awards): BTS, Taeyeon, Super Junior, EXO, TWICE, Red Velvet, NU’EST, MONSTA X, MAMAMOO, Chungha, Paul Kim, NCT Dream
Daesang (physical album): BTS
Daesang (digital music): Taeyeon

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลงาน Gaon Chart Music Awards ครั้งที่ 9

งาน Gaon Chart Music Awards ครั้งที่ 9 จัดงานเพื่อมอบรางวัลให้กับผู้ที่ประสบความสำเร็จในทางดนตรี

งานจัดขึ้นในวันที่ 8 มกราคม 2020 ที่จามชิลอารีน่าในกรุงโซลและพิธีกรในงานคืออีทึก Super Junior และลีอา ITZY แต่รางวัลนี้ไม่ได้มอบแดซัง (รางวัลใหญ่)

Artist of the Year (Digital Music – Monthly)

December 2018: Ben’s “180 Degree”
January 2019: M.C the MAX’s “After You’ve Gone”
February: MAMAMOO’s Hwasa’s “Twit”
March: Girls’ Generation’s Taeyeon’s “Four Seasons”
April: BOL4’s “Bom”
May: Davichi’s “Unspoken Words”
June: Jang Hye Jin and Yoon Min Soo’s “Drunk on Love”
July: Ben’s “Thank You for Goodbye”
August: Sunmi’s “LALALAY”
September: AKMU’s “How Can I Love the Heartbreak, You’re the One I Love”
October: MC Mong’s “Fame”
November: IU’s “Love Poem”

Artist of the Year (Physical Album – Quarterly)

First quarter: SEVENTEEN
Second quarter: BTS
Third quarter: SEVENTEEN
Fourth quarter: EXO

New Artist of the Year: ITZY (digital), TXT (physical)
World Rookie of the Year: Stray Kids, (G)I-DLE
Social Hot Star of the Year: BTS
Retail Album of the Year: BTS
Performer of the Year: Joo Chan Yang (Chorus), Choi Hoon (Instrumental performance)
Lyricist of the Year: Min Yeon Jae
Composer of the Year: Black Eyed Pilseung
Discovery of the Year: N.Flying (Band), Kassy (Ballad)
Hot Performance of the Year: NCT Dream, Chungha
Style of the Year: Choi Ri An, Shim Hee Jung, Shin Ji Won, Lee Si Won (Choreography), Choi Hee Sun (Stylist)
Popular Singer of the Year: Lim Jae Hyun
Top Kit Seller of the Year: EXO
Long-Run Song of the Year: Paul Kim’s “Me After You”
World Hallyu Star Award: MONSTA X
Record Production of the Year Award: MNH Entertainment (Chungha’s “Gotta Go”)
Overseas Song of the Year: Anne-Marie’s “2002”
Overseas Rising Star of the Year: Billie Eilish’s “Bad Guy”

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZA

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดงาน 34th Golden Disc Awards Day1

มาดูกันงาน 34th Golden Disc Awards ในวันแรกมีใครได้รางวัลใดกันบ้าง

ในวันที่ 4 มกราคม 2020 งาน 34th Golden Disc Awards วันแรกจัดขึ้นที่ Gocheok Sky Dome ในกรุงโซลและเริ่มงานต้องมีการเดินพรมแดงของเหล่าศิลปินก่อนที่จะประกาศรางวัล

ส่วนงานวันที่ 2 จะมีขึ้นในวันที่ 5 มกราคมแต่ตอนนี้ไปดูรายชื่อผู้ได้รางวัลกันเลย

Digital Song of the Year (Daesang): BTS
Digital Song Division Bonsang: JANNABI, MC the Max, ITZY, AKMU, Chungha, BLACKPINK’s Jennie, Paul Kim, Girls’ Generation’s Taeyeon, TWICE, BTS
Best Group: MAMAMOO
Best Solo Artist: MAMAMOO’s Hwasa
Best New Artist: TXT, ITZY
Best R&B/Hip Hop: Block B’s Zico
Best Trot: Song Ga In
Next Generation Award: Kim Jae Hwan, AB6IX, ATEEZ
Producer’s Award: Bang Shi Hyuk

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZA

2019 MBC Gayo Daejejun ประกาศรายชื่อครั้งสุดท้ายสำหรับศิลปินที่เข้าร่วม

รายชื่อศิลปินผู้เข้าร่วมงานทั้งหมดใน 2019 MBC Gayo Daejejun ถูกประกาศแล้ว

ด้วยธีม “The Chemistry” ในปีนี้จะมีการแสดงพิเศษจากศิลปินที่ร่วมงานกันมากมาย

รายชื่อศิลปินทั้งหมดที่เข้าร่วมมี AOA, DAWN, GOT7, ITZY, MONSTA X, NCT Dream, NCT 127, Stray Kids, TWICE, Guckkasten, Super Junior’s Kyuhyun, Kim Jae Hwan, NORAZO, NU’EST, Lovelyz, Red Velvet, MAMAMOO, Sung Si Kyung, SEVENTEEN, Celeb Five, Song Ga In, ASTRO, (G)I-DLE, Oh My Girl, WJSN, Lee Seok Hoon, Jang Woo Hyuk, Chungha, SHINee’s Taemin, HyunA และ Hong Jin Young

และพิธีกรของงานคือสาวสวยยุนอา Girls’ Generation, ชาอึนอู ASTRO, และจางซองคยูและงาน 2019 MBC Gayo Daejejun จะจัดขึ้นในวันที่ 31 ธันวาคม 2019 เวลา 20.55 น. ตามเวลาท้องถิ่น

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

Page 1 of 11123456»10...Last »

Like แฟนเพจของเราเพื่อติดตามข่าวสารอัพเดทก่อนใครได้ที่นี่เลยจ้า