รายชื่อศิลปินทั้งหมดที่เข้าร่วมแสดงบนเวที 2022 Dream Concert

2022 Dream Concert จะกลับมาอย่างเป็นทางการในวันที่ 18 มิถุนายน 2022 ที่ Jamsil Olympic Stadium

บัตรสำหรับ Dream Concert ปีนี้เปิดขายในวันที่ 23 พฤษภาคม 2022 เวลา 20.00 น. ผ่านทาง Ticket Link ซึ่งเป็นหนึ่งในงานเทศกาล K-Pop ที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของประเทศและนี่จะเป็นการจัดแบบพบหน้าไม่ใช่ออนไลน์เป็นครั้งแรกในรอบ 2 ปี

และศิลปินที่จะเข้าร่วมแสดงทั้งหมดในปีนี้เปิดเผยออกมาแล้วว่ามี Red Velvet, NCT Dream, VICTON, AB6IX, Dream Catcher, Oh My Girl, IVE, STAYC, Pentagon, Golden Child, LABOUM, NMIXX, CIX, ELRIS, DRIPPIN, WEi, Weeekly, Lee Mu Jin, EPEX, KINGDOM, Kep1er, CRAVITY, LIGHTSUM, YOUNITE และ TRENDZ

2022 Dream Concert จะเริ่มในวันที่ 18 มิถุนายน 2022 เวลา 18.00 น. ตามเวลาท้องถิ่น

2022 Dream Concert Announces Date; To Be Held Offline For 1st Time In 3 Years | Soompi

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

LE SSERAFIM เผยรายชื่อเพลงอัลบั้มเดบิวต์ “FEARLESS”

LE SSERAFIM ปล่อยรายชื่อเพลงอัลบั้มเดบิวต์

ตามในแทร็คลิสต์อัลบั้มนี้มีทั้งหมด 5 เพลงรวมถึงเพลงไตเติ้ล “FEARLESS” โดยมีมคอนเซ็ปต์คือมหาสมุทร เริ่มจากเพลง “The World Is My Oyster” อัลบั้มนี้ยังมีชื่ออื่นๆเช่น “Blue Flame” และ “The Great Mermaid” รวมถึงเพลงสุดท้าย “Sour Grapes”

ในข่าวที่เกี่ยวข้อง FEARLESS ของ LE SSERAFIM มียอดพรีเซลทะลุ 270,000 ชุดและมีกำหนดวางจำหน่ายวันที่ 2 พฤษภาคม 2022

Update: LE SSERAFIM Drops Clip Of Rough Cut Teasers Ahead Of May Debut |  Soompi

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

ชาวเน็ตพบเจสสิก้าในรายชื่อโปรเจ็ครีเดบิวต์เกิร์ลกรุ๊ปจีน Sisters Who Make Waves ซีซั่น 3

ชาวเน็ตพบเจสสิก้าอดีตสมาชิก Girls’ Generation อยู่ในรายการชื่อโปรเจ็ครีเดบิวต์เกิร์ลกรุ๊ปจีน Sisters Who Make Waves ซีซั่น 3

เรียลลิตี้ซีรี่ส์ Sisters Who Make Waves ของ Mango TV ที่มีคนดังสาวอายุ 30 ปีขึ้นไปเข้าร่วมรายการเพื่อคว้าโอกาสในการกลับมาขึ้นเวทีอีกครั้งและเดบิวต์เป็นส่วนหนึ่งของเกิร์ลกรุ๊ปวงใหม่

ในวันที่ 3 เมษายน 2022 ชาวเน็ตจีนได้พบรายชื่อของผู้ที่เข้าร่วมในซีซั่น 3 ของรายการ ในบรรดาผู้เข้าแข่งขันทั้งหมด 58 คนเจสสิก้าเป็นผู้เข้าแข่งขันหมายเลข 22 และเธอได้รับการแนะนำว่าเป็นอดีตสมาชิก Girls’ Generation ดังภาพด้านล่าง

ชาวเน็ตจีนคนหนึ่งเล่าว่าเจสสิก้าได้ถ่ายทำการแสดงบนเวทีของเธอแล้วสองเพลงคือ “Perfect” และ “失落沙洲”

Jessica | Soompi

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงาน 2021 MBC Drama Awards

ในวันที่ 30 ธันวาคม 2021 MBC ได้มอบรางวัลให้กับละครที่มีผลงานโดดเด่นในปีนี้และพิธีกรงานครั้งนี้คือคิมซองจูและงานจัดขึ้นโดยไม่มีผู้ชมเพื่อป้องกันโควิด-19

รางวัลใหญ่ (รางวัลแดซัง) ในปีนี้เป็นของนักแสดงหนุ่มนัมกุงมินจากผลงานละครเรื่อง “The Veil”

ส่วนรางวัลอื่นดูได้ทั้งหมดที่ด้านล่าง

Daesang (Grand Prize): Namgoong Min (“The Veil”)

Drama of the Year: “The Red Sleeve”

Top Excellence Award for a Mini-Series (Actor): Lee Junho, Lee Se Young (“The Red Sleeve”)

Top Excellence Award for a Daily Drama: Cha Seo Won, Uhm Hyun Kyung (“The Second Husband”)

Excellence Award for a Mini-Series: Lee Sang Yeob (“On the Verge of Insanity”), Jang Young Nam (“The Veil”)

Excellence Award for a Short-Form Drama: Jung Moon Sung (“Moebius: The Veil”), Kim Hwan Hee (“Here’s My Plan”)

Best Couple: Lee Junho and Lee Se Young (“The Red Sleeve”)

Lifetime Achievement Award: Lee Deok Hwa (“The Red Sleeve”)

Best Supporting Actor: Jang Hye Jin (“The Red Sleeve”), Kim Do Hyun (“The Veil”)

Best Screenwriter: Jung Hae Ri (“The Red Sleeve”)

Best New Actor: Kang Hoon (“The Red Sleeve”), Kim Ji Eun (“The Veil”)

Stars Rock The Red Carpet For The 2021 MBC Drama Awards

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลงาน 2021 Mnet Asian Music Awards

ในวันที่ 11 ธันวาคม 2021 งาน 2021 Mnet Asian Music Awards จัดขึ้นที่ Contents World ของ CJ ENM ในเมืองพาจูจังหวัดคยองกี

งาน 2021 MAMA ผู้ที่รับหน้าที่พิธีกรก็คืออีฮโยริและเป็นครั้งแรกที่มีศิลปินหญิงเป็นพิธีกรของงานและมีการแสดงสนุกๆมากมาย ส่วนเดินพรมแดงของเหล่าศิลปินดูได้ ที่นี่

ในงานปีนี้ BTS กวาดรางวัลแดซังเป็นปีที่สามติดต่อกันและสามารถดูผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดที่ด้านล่าง

Artist of the Year: BTS
Song of the Year: BTS (“Butter”)
Album of the Year: BTS (“BE”)
Worldwide Icon of the Year: BTS

Worldwide Fans’ Choice Top 10: Stray Kids, NCT DREAM, NCT 127, ENHYPEN, TXT, BTS, BLACKPINK’s Lisa, SEVENTEEN, TREASURE, TWICE
Best New Artist (Female): aespa
Best New Artist (Male): ENHYPEN
Best Group (Female): TWICE
Best Group (Male): BTS
Best Artist (Female): IU
Best Artist (Male): EXO’s Baekhyun
Best Vocal Performance: IU (“Celebrity”)
Best Dance Performance (Solo): BLACKPINK’s Rosé (“On the Ground”)
Best Dance Performance (Female Group): aespa (“Next Level”)
Best Dance Performance (Male Group): BTS
Best Collaboration: AKMU (“NAKKA” with IU)
Best Music Video: BTS
KTO (Korean Tourism Organization) Breakout Artist: Brave Girls
Best Band Performance: JANNABI (“A thought on an autumn night”)
Best Hip Hop & Urban Music: ASH ISLAND (“Melody”)
Best OST: Jo Jung Suk (“I Like You” from “Hospital Playlist 2”)
TikTok Favorite Moment: BTS
Choreographer of the Year: Leejung Lee
Best Engineer of the Year: Gu Jong Pil, Kwon Nam Woo
Best Video Director of the Year: Lumpens
Best Art Director of the Year: MU:E
Best Composer of the Year: Yoo Young Jin
Best Producer of the Year: Teddy
Best Executive Producer of the Year: Bang Si Hyuk
Best New Asian Artist (Vietnam): Hoang Duyen
Best New Asian Artist (Indonesia): Lyodra
Best New Asian Artist (Thailand): SPRITE X GUYGEEGEE
Best New Asian Artist (Mandarin): Anson Lo
Best New Asian Artist (Japan): Ado
Best Asian Artist (Vietnam): Quan A.P.
Best Asian Artist (Indonesia): Anneth
Best Asian Artist (Thailand): Tilly Birds
Best Asian Artist (Mandarin): ACCUSEFIVE
Best Asian Artist (Japan): JO1
Favorite Asian Artist: INI
Favorite International Artist: Ed Sheeran

Winners Of The 2021 Mnet Asian Music Awards

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

2021 KBS Song Festival ประกาศรายชื่อศิลปินชุดแรกที่จะขึ้นแสดง

2021 KBS Song Festival ประกาศรายชื่อศิลปินชุดแรกที่จะขึ้นแสดงบนเวที

ในวันที่ 3 ธันวาคม 2021 KBS ประกาศว่า Red Velvet, Stray Kids, TXT, Oh My Girl, ITZY, THE BOYZ, aespa, ENHYPEN, Kang Daniel และ Lee Mujin ทั้งหมดจะขึ้นแสดงในเทศกาลส่งท้ายปี

2021 KBS Song Festival ปีนี้ชาอึนอู ASTRO, ซอลฮยอน AOA และโรอุน SF9 จะรับหน้าที่เป็นพิธีกรและจะถ่ายทอดสดในวันที่ 17 ธันวาคม 2021 เวลา 8.30 น. ตามเวลาท้องถิ่น

2021 KBS Song Festival Announces Star-Studded 1st Lineup

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

เผยรายชื่อศิลปิน K-Pop ทั้งหมดที่เข้าร่วมงาน “2021 Asia Artist Awards”

Asia Artist Awards ประกาศไฟนอลไลน์อัพแล้ว

รายชื่อศิลปินที่จะเข้าร่วมงาน 2021 AAA ทั้งหมดมีดังนี้: aespa, Seventeen, DKB, Stray Kids, THE BOYZ, ITZY, Lim Young Woong, ENHYPEN, BLITZERS, T1419, KINGDOM, STAYC, Weeekly, Brave Girls, EVERGLOW, Golden Child, NU’EST, ASTRO, Pentagon, Momoland, Cosmic Girls CHOCOME, BamBam, Wonho, Kang Daniel, Kwon Eun Bi, WOODZ (Jo Seung Youn) และ AleXa

งานประกาศรางวัลจะมีขึ้นในวันที่ 2 ธันวาคม 2021 ตามเวลาท้องถิ่นซึ่งจะจัดที่ KBS Arena ในกรุงโซล

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

2021 MAMA เผยรายชื่อผู้แสดงทั้งหมดของงานปีนี้

งาน 2021 Mnet Asian Music Awards (2021 MAMA) ประกาศรายชื่อผู้แสดงแล้ว

aespa, ATEEZ, Brave Girls, ENHYPEN, INI, ITZY, JO1, Kep1er, NCT 127, NCT DREAM, Stray Kids และ TXT ทั้งหมด 12 วงจะขึ้นโชว์บนเวที 2021 MAMA

CJ ENM ได้เผยไปก่อนหน้านี้ว่าจะมีการแสดงพิเศษจาก Ed Sheeran, Wanna One, ทีมจาก Street Woman Fighter และการแสดงร่วมของสมาชิกวง K-Pop เจน 4

งาน 2021 MAMA ปีนี้พิธีกรดำเนินงานคืออีฮโยริและจะจัดขึ้นในวันที่ 11 ธันวาคม 2021 เวลา 18.00 น.

2021 MAMA Announces Ed Sheeran Performance, Special Collabs, And More | Soompi

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

เผยรายชื่อผู้ได้รับรางวัลงาน Seoul Drama Awards 2021

Seoul Drama Awards 2021 จัดขึ้นในวันที่ 21 ตุลาคม 2021 ที่ Public Hall ของ MBC และพิธีกรดำเนินงานคือพัคอึนบินและชาอึนอู ASTRO

งาน Seoul Drama Awards เป็นงานประจำปีที่มอบรางวัลให้กับละครจากทั่วโลก และเพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของโควิด-19 ในปีนี้งานจึงจัดขึ้นโดยไม่มีผู้ชมและไม่เห็นหน้ากัน งานทั้งหมดจัดขึ้นผ่านการสตรีมสดผ่าน YouTube

รางวัลใหญ่ในปีนี้ตกเป็นของ “Missing Chil” ของ JTBC กำกับโดยผู้กำกับโจยงวอนผู้ที่ได้รับรางวัล Best Director และรางวัลทั้งหมดตรวจสอบได้ที่ด้านล่าง

Grand Prize: “Missing Child” (South Korea)
Serial Drama Golden Bird Prize: “The Penthouse” (South Korea)
Serial Drama Silver Bird Prize: “Go Ahead” (China)
Mini-Series Golden Bird Prize: “The Investigation” (Denmark)
Mini-Series Silver Bird Prize: “The Bad Kids” (China)
TV Movie Golden Bird Prize: “Frederica Montseny, the woman who speaks” (Spain)
TV Movie Silver Bird Prize: “This House is Mine” (Germany)
Short-Form Drama Golden Bird Prize: “Passengers” (Russia)
Short-Form Drama Silver Bird Prize: “Delete Me” (Norway)
Best Actor: Park Hyuk Kwon (“Missing Child” – South Korea)
Best Actress: Elle Fanning (“The Great” – United States)
Best Director: Jo Yong Won (“Missing Child” – South Korea)
Best Screenwriter: Russell T Davies (“It’s a Sin” – United Kingdom)
Jury’s Special Prize: “Bonus Vacation” (Malaysia), “Atlantic Crossing” (Norway), “The Pit S4” (Turkey)
Most Popular Foreign Drama: “I Told Sunset About You” (Thailand), “Signal” (Japan)
Asian Star Prize: Marcus Chang (Taiwan), Sakaguchi Kentaro (Japan), “PP” Krit Amnuaydechkorn (Thailand), Amanda Manopo (Indonesia)
Excellent Korean Drama: “Vincenzo”
Outstanding Korean Drama: “Start-Up,” “Taxi Driver,” “Kairos”
Outstanding Korean Actor: Song Joong Ki (“Vincenzo”)
Outstanding Korean Actress: Suzy (“Start-Up”)
Best OST in Korean Drama: Young Tak – “Okay” (“Revolutionary Sisters”)

Winners Of The Seoul Drama Awards 2021

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

Melon ประกาศ 100 อันดับเพลง K-Pop ยอดนิยมตลอดกาล

Melon ได้เผยรายชื่อ100 เพลง K-Pop ยอดนิยมตลอดกาล

เพื่อเป็นการสรุป 3 ทศวรรษที่ผ่านมาของ K-Pop ทาง Melon ซึ่งเป็นบริการสตรีมเพลงที่ใหญ่ที่สุดในเกาหลีได้ขอให้นักวิจารณ์เพลงทั้ง 35 คนและผู้เชี่ยวชาญในวงการเลือกเพลงที่พวกเขาคิดว่าเป็น 100 เพลง K-Pop ที่ดีที่สุดตลอดกาล

ผู้ตัดสินทั้ง 35 คนเลือก 100 เพลงตาม 4 เกณฑ์ดังนี้: ความสำคัญ (อิทธิพลของเพลงทั้งในเกาหลีและต่างประเทศ, ความเติบโตของ K-Pop และมิวสิคัลและความกล้าสร้างสรรค์), ความสำเร็จ (ความดึงดูดของเพลง ฮิตทั้งในเกาหลีและต่างประเทศและแฟนด้อม), คุณภาพทางศิลปะ (ความคิดสร้างสรรค์ทางศิลปะและคุณภาพของเพลง) และการแสดง (ท่าเต้นของเพลง, มิวสิควิดีโอ และการแสดงบนเวที)

ไปดูกันว่า 100 อันดับเพลงฮิตตลอดกาลของ K-Pop มีใครกันบ้าง

  1. BoA’s “No. 1”
  2. EXO’s “Growl”
  3. PSY’s “Gangnam Style”
  4. BTS’s “Dynamite”
  5. Girls’ Generation’s “Gee”
  6. Girls’ Generation’s “Into the New World”
  7. 2NE1’s “I Am the Best”
  8. Brown Eyed Girls’ “Abracadabra”
  9. Wonder Girls’ “Tell Me”
  10. TVXQ’s “Mirotic”
  11. SHINee’s “Sherlock”
  12. Super Junior’s “Sorry, Sorry”
  13. BLACKPINK’s “DDU-DU DDU-DU”
  14. S.E.S.’s “I’m Your Girl”
  15. IU’s “Good Day”
  16. Lee Hyori’s “10 Minutes”
  17. H.O.T.’s “Candy”
  18. KARA’s “Mister”
  19. BIGBANG’s “Lies”
  20. Red Velvet’s “Red Flavor”
  21. Seo Taiji and Boys’ “I Know”
  22. Lee Jung Hyun’s “Come (Wa)”
  23. INFINITE’s “Be Mine”
  24. BIGBANG’s “Fantastic Baby”
  25. BTS’s “Blood Sweat & Tears”
  26. miss A’s “Bad Girl Good Girl”
  27. Wonder Girls’ “Nobody”
  28. Sunmi’s “Gashina”
  29. SECHSKIES’s “Couple”
  30. g.o.d’s “Lies”
  31. TWICE’s “Cheer Up”
  32. BTS’s “Spring Day”
  33. Girls’ Generation’s “I Got a Boy”
  34. IU’s “Twenty-Three”
  35. 2PM’s “Heartbeat”
  36. SHINee’s Taemin’s “Move”
  37. 2NE1’s “Fire”
  38. Baby V.O.X’s “Get Up”
  39. Brown Eyed Girls’ Ga In’s “Bloom”
  40. f(x)’s “4 Walls”
  41. Lee Hyori’s “U-Go-Girl”
  42. EXID’s “Up and Down”
  43. HyunA’s “Bubble Pop”
  44. Clon’s “Kung Ddari Sha Bah Rah”
  45. f(x)’s “NU ABO”
  46. BIGBANG’s Taeyang’s “Eyes, Nose, Lips”
  47. BIGBANG’s G-Dragon’s “Crooked”
  48. IZ*ONE’s “Fiesta”
  49. (G)I-DLE’s “Lion”
  50. NCT U’s “The 7th Sense”
  51. Chungha’s “Gotta Go”
  52. Oh My Girl’s “Secret Garden”
  53. SHINee’s “View”
  54. DEUX’s “In Summer”
  55. f(x)’s “Rum Pum Pum Pum”
  56. TWICE’s “TT”
  57. Fin.K.L’s “Eternal Love”
  58. H.O.T.’s “Warrior’s Descendant”
  59. DEUX’s “Turn Around and Look at Me”
  60. ITZY’s “DALLA DALLA”
  61. Park Ji Yoon’s “Coming-of-Age Ceremony”
  62. Rain’s “How to Avoid the Sun”
  63. Orange Caramel’s “Catallena”
  64. T-ara’s “Roly Poly”
  65. Wanna One’s “Energetic”
  66. GFRIEND’s “Rough”
  67. Uhm Jung Hwa’s “Invitation”
  68. Shinhwa’s “Brand New”
  69. LOONA’s “Butterfly”
  70. BTS’s “DNA”
  71. SISTAR’s “Alone”
  72. Rain’s “It’s Raining”
  73. Block B’s Zico’s “Any Song”
  74. BTS’s “Boy With Luv” (featuring Halsey)
  75. g.o.d’s “Road”
  76. After School’s “Bang!”
  77. iKON’s “Love Scenario”
  78. WINNER’s “Really Really”
  79. Girls’ Generation’s Taeyeon’s “I” (featuring Verbal Jint)
  80. SEVENTEEN’s “Very Nice”
  81. Shinhwa’s “T.O.P. (Twinkling of Paradise)”
  82. IU’s “Through the Night”
  83. MAMAMOO’s “Um Oh Ah Yeh”
  84. Lovelyz’s “Ah-Choo”
  85. Red Velvet’s “Psycho”
  86. S.E.S.’s “Dreams Come True”
  87. SHINee’s “Ring Ding Dong”
  88. Fin.K.L’s “To My Boyfriend”
  89. NCT 127’s “Cherry Bomb”
  90. Busker Busker’s “Cherry Blossom Ending”
  91. Seo Taiji and Boys’ “Come Back Home”
  92. PENTAGON’s “Shine”
  93. BoA’s “Atlantis Princess”
  94. NRG’s “I Can Do It”
  95. Epik High’s “Fly” (featuring Amin. J)
  96. Jinusean’s “Tell Me”
  97. SHINee’s “Replay”
  98. TVXQ’s “Hug”
  99. Seo Taiji and Boys’ “Classroom Idea”
  100. Trouble Maker’s “Trouble Maker”

Melon Announces Changes To Chart System | Soompi

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

2021 Dream Concert ประกาศรายชื่อศิลปินและเตรียมจัดออนไลน์

ในวันที่ 15 มิถุนายน 2021 รายชื่อศิลปินจาก Dream Concert ครั้งที่ 27 ถูกเปิดเผย

รายชื่อศิลปินที่ร่วมในคอนเสิร์ตครั้งนี้มี AB6IX, A.C.E, aespa, CIX, ITZY, NCT DREAM, Golden Child, Kim Jae Hwan, Dreamcatcher, LABOUM, MOMOLAND, Brave Girls, ASTRO, Oh My Girl, ONF, WEi, Weki Meki, Forte di Quattro และ Ha Sung Woon

นอกจากนี้ยังมีศิลปินหน้าใหม่ ARIAZ, PIXY, T1419, DKB, DRIPPIN, Sinchon Tiger, AleXa, Kingdom และ HOT ISSUE จะร่วมคอนเสิร์ตด้วย

ส่วนบัตรเข้าชม Dream Concert ออนไลน์จะเริ่มตั้งแต่วันที่ 15 มิถุนายน 2021 เวลา 14.00 น. ตามเวลาท้องถิ่นและการสตรีมจะเริ่มผ่านแพลตฟอร์ม Live Concert

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ชนะในงาน 30th High1 Seoul Music Awards

งาน 30th High1 Seoul Music Awards จัดขึ้นที่ KSPO Dome และพิธีกรปีนี้คือฮ๊ชอล Super Junior, ชินดงยอบ และซูยอง Girls’ Generation

Seoul Music Awards เริ่มครั้งแรกในปี 1990 และจัดขึ้นเป็นประจำทุกปีโดย Sports Seoul เพื่อมอบรางวัลให้กับที่ผลงานโดดเด่นในปีนั้นโดยการคัดเลือกวัดจากคะแนนโหวตมือถือ 20%, โพลสำรวจความนิยม 10%, ดาวน์โหลดดิจิตอลและยอดขายอัลบั้ม 40% และคะแนนการตัดสิน 30%

Daesang (Grand Prize) | BTS

Album of the Year | BTS

Song of the Year | BTS

Bonsang (Main Prize) | IZ*ONE | BTS ATEEZ TXT TWICE SeventeenStray Kids | Kang Daniel | MONSTA X | NCT 127 | NU’EST | Oh My Girl

Rookie of the Year | TREASURE aespa ENHYPEN

Ballad | B1A4‘s Sandeul

OST | Jo Jung Suk 

Hip-Hop/R&B | Jessi

Trot | Lim Young Woong

Band | LEENALCHI

Best Performance | (G)I-DLE | The Boyz

Discover of the Year | ITZY

Popularity Award (Korea) | Lim Young Woong

K-Wave Award (Outside Korea) | BTS

WhosFandom Award | BTS/ARMY

Fan PD Artist Award | Kang Daniel

ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับรางวัลทุกคนด้วยจ้า

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

 

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลงาน The 2020 APAN Music Awards

งานวันนี้คิมจงกุกและจอนโซมินรับหน้าที่พิธีกร

The 2020 APAN Awards (มีทั้งรางวัล Star Awards และ Music Awards) ซึ่งเดิมทีจะจัดขึ้นในเดือนพฤศจิกายนแต่ถูกเลื่อนออกไปเนื่องจากสถานการณ์โควิด-19 ในเกาหลีและงาน 2020 APAN Star Awards จัดขึ้นเมื่อวานนี้และวันนี้มีงาน 2020 APAN Music Awards

ไปดูกันว่าใครได้รับรางวัลอะไรกันบ้างในวันนี้

Daesang (Grand Prize): BTS

Song of the Year: MONSTA X

Artist of the Year: NCT 127

Album of the Year: TWICE

Best K-Trot: Jang Min Ho

New Wave Award: TREASURE, HYNN

Top 10 Artists: Kang Daniel, The Boyz, MONSTA X, BTS, SEVENTEEN, IZ*ONE, Im Young Woong, GOT7, NCT 127, TWICE (in Korean alphabetical order)

Best Icon: NCT U

Best Performance: Kang Daniel

Best Music Video: BLACKPINK

Best All-Rounder: GOT7’s JB

APAN Choice Best Vocalist: Kim Jae Hwan

APAN Choice New Focus: LEENALCHI

APAN Choice Global Hallyu Star: A.C.E

APAN Choice Best Trend: Ha Sung Woon

APAN Choice New K-Pop Icon: WEi

Idol Champ Fan’s Pick – Solo: Kang Daniel, IU

Idol Champ Fan’s Pick – Group: BTS, IZ*ONE

Idol Champ Global Pick – Solo: Kang Daniel, MAMAMOO’s Hwasa

Idol Champ Global Pick – Group: SEVENTEEN, BLACKPINK

Idol Champ Entertainer: Park Ji Hoon, LOONA’s Chuu

KT Seezn Star Award (Singer): Kang Daniel

Winners Of The 2020 APAN Music Awards

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลงาน The 2020 APAN Star Awards

The 2020 APAN Star Awards จัดขึ้นในวันที่ 23 มกราคม 2021 เพื่อเป็นเกียรติแก่ผู้ที่ผลงานโดดเด่นสุดในปี

The 2020 APAN Star Awards (รวมทั้ง Music Awards และ Star Awards) ซึ่งก่อนหน้านี้จะจัดในเดือนพฤศจิกายนแต่ถูกเลื่อนออกไปเนื่องจากโควิด-19 และในวันที่ 23 ได้จัด APAN Star Awards และวันที่ 24 จะมี APAN Music Awards

ในงานวันนี้ฮยอนบินคว้ารางวัลใหญ่สุดด้วยบทบาทรีจองฮยอกจากละคร “Crash Landing on You” ช่อง tvN

ส่วนผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดตรวจสอบได้ที่ด้านล่าง

Daesang (Grand Prize): Hyun Bin (“Crash Landing on You”)

Drama of the Year: “Itaewon Class”

Top Excellence Award, Actor in a Miniseries: Kang Ha Neul (“When the Camellia Blooms”)

Top Excellence Award, Actress in a Miniseries: Kim Hee Sun (“Alice”)

Top Excellence Award, Actor in a Serial Drama: Lee Sang Yeob (“Once Again”)

Top Excellence Award, Actress in a Serial Drama: Lee Min Jung (“Once Again”)

Excellence Award, Actor in a Miniseries: Park Hae Joon (“The World of the Married”)

Excellence Award, Actress in a Miniseries: Seo Ye Ji (“It’s Okay to Not Be Okay”)

Excellence Award, Actor in a Serial Drama: Lee Sang Yi (“Once Again”) 

Excellence Award, Actress in a Serial Drama: Shim Yi Young (“My Wonderful Life”)

Best New Actor: Lee Do Hyun (“18 Again”), Jang Dong Yoon (“Tale of Nokdu”)

Best New Actress: Jeon Mi Do (“Hospital Playlist”)

Best Supporting Actor: Oh Jung Se (“It’s Okay to Not Be Okay,” “Stove League”), Kim Young Min (“The World of the Married,” “Crash Landing on You”)

Best Supporting Actress: Kim Sun Young (“Crash Landing on You,” “Backstreet Rookie”)

Best Writer: Lee Shin Hwa (“Stove League”)

Best Director: Cha Young Hoon (“When the Camellia Blooms”)

Best Manager: Kang Geon Taek (VAST Entertainment)

Web Drama Award: “Best Mistake”

Short-Form Drama Award: “Live Like That” (KBS 2TV)

Winners Of The 2020 APAN Star Awards

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

เผยรายชื่อผู้ได้รับรางวัลงาน 35th Golden Disc Awards Day 2

35th Golden Disc Awards วันที่สองจัดขึ้นในวันที่ 10 มกราคม 2021

เนื่องจากสถานการณ์โควิดระบาดทำให้การแสดงทั้งหมดถูกบันทึกไว้ล่วงหน้าแล้วโดยไม่มีผู้เข้าชม

ส่วนผู้ได้รับรางวัลใหญ่ (Disc Daesang) คือ BTS และรางวัลทั้งหมดตรวจสอบได้ที่ด้านล่าง

Album of the Year (Daesang): BTS

Album Division Bonsang (Best Album): NCT, EXO, Baekhyun, TXT, GOT7, BLACKPINK, TWICE, SEVENTEEN, NCT 127, BTS

Best OST: Jo Jung Suk

Best Performance: (G)I-DLE, Stray Kids

Curaprox Golden Disc Most Popular Artist: BTS

Cosmopolitan Artist Award: NCT 127

QQ Music Fan’s Choice K-pop Artist: EXO

Best Rookie Artist: ENHYPEN, TREASURE, Kim Ho Joong

Winners Of The 35th Golden Disc Awards Day 2

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้รับรางวัลงาน ’35th Golden Disc Awards’ (Day 1)!

’35th Golden Disc Awards’ ได้เปิดเผยรายชื่อผู้ได้รับรางวัลประจำปี

งาน Golden Disc Awards จัดขึ้น 2 วันในวันที่ 9-1 มกราคม 2021 โดยไม่มีผู้ชมและงานวันแรกจะมีรางวัล ‘Digital Song Division’ และวันที่สองจะมี ‘Physical Album Division’

ผู้ที่มีสิทธิ์ชิงรางวัลจะมีนับตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน 2019 – พฤศจิกายน 2020 และผู้ชนะ 60% เลือกจากยอดขายและ 40% จากคะแนนโดยกรรมการและผู้เชี่ยวชาญในวงการดนตรี 50 คน

ตรวจสอบรายชื่อผู้รับรางวัลที่ด้านล่าง

Digital Song Division Daesang (Main Award) | IU‘s “Blueming

Album Division Bonsang (Main Award) |
BTS | IU | MAMAMOO | Noel | Zico | Oh My Girl | Red Velvet | ITZY | MAMAMOO‘s Hwa SaBLACKPINK

Best Ballad Award | Lee Seung Gi

Best Solo Artist Award | Jessi

Best Group Award | MONSTA X

Best Trot Award | Lim Young Woong

Trend of the Year | Zico

Best R&B Hip Hop Award | Changmo

Golden Choice Award | NU’EST

Next Generation Artist Award | 
The Boyz
 | LOONA

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลทั้งหมดในงาน 2020 SBS Drama Awards

2020 SBS Drama Awards จัดขึ้นเป็นประจำปีเมื่อมอบรางวัลให้กับหลายคนในวงการบันเทิง

งานจัดขึ้นในวันที่ 31 ธันวาคม 2020 ที่ SBS Prism Tower ในกรุงโซลและพิธีกรของงานวันนี้คือชินดงยอบและคิมยูจอง

ไปดูกันว่ามีใครได้รางวัลใดกันบ้าง

Daesang (Grand Prize): Namgoong Min (“Stove League”)

Producers’ Award (chosen by producing directors): Joo Won (“Alice”)

Top Excellence in Mid-Length/Long Drama: Uhm Ki Joon, Kim So Yeon, Eugene, Lee Ji Ah (“The Penthouse”)

Top Excellence in Miniseries (Genre/Action): Joo Ji Hoon (“Hyena”), Kim Seo Hyung (“Nobody Knows”)

Top Excellence in Miniseries (Fantasy/Romance): Lee Min Ho (“The King: Eternal Monarch”), Park Eun Bin (“Do You Like Brahms?”)

Best Character Award: Oh Jung Se (“Stove League”), Choi Kang Hee (“Good Casting”)

Excellence in Mid-Length/Long Drama: Bong Tae Gyu, Yoon Jong Hoon, Shim Eun Kyung (“The Penthouse”)

Excellence in Miniseries (Genre/Action): Ahn Hyo Seop (“Dr. Romantic 2”), Lee Sung Kyung (“Dr. Romantic 2”)

Excellence in Miniseries (Fantasy/Romance): Kim Min Jae (“Do You Like Brahms?”), Kim Yoo Jung (“Backstreet Rookie”)

Best Couple Award: Park Eun Bin and Kim Min Jae (“Do You Like Brahms?”)

Supporting Actor Team Award: “Stove League” team

Supporting Actor Awards: Kim Joo Hyun (“Dr. Romantic 2”), Park Eun Suk (“The Penthouse”), Jin Kyung (“Dr. Romantic 2”),

Child Actor Awards: Kim Hyun Soo (“The Penthouse”), Ahn Ji Ho (“Nobody Knows”)

Best New Actor Awards: Jo Byeong Gyu (“Stove League”), So Ju Yeon (“Dr. Romantic 2”)

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

เผยรายชื่อผู้ได้รับรางวัลในงาน 2020 SBS Entertainment Awards

ในวันที่ 19 ธันวาคม 2020 งาน 2020 SBS Entertainment Awards ของ SBS ได้จัดขึ้นเป็นประจำทุกปีและงานปีนี้อีซึงกิ, ชินดงยอบ และชาอึนอู ASTRO รับหน้าที่พิธีกรดำเนินงาน

ส่วนรางวัลใหญ่อย่างรางวัลแดซังปีนี้ตกเป็นของคิมจงกุกซึ่งเป็นสมาชิกหลักในรายการ Running Man และ My Ugly Duckling

ส่วนรางวัลอื่นๆในงานวันนี้ตรวจสอบได้ที่ด้านล่าง

Grand Award (Daesang): Kim Jong Kook (“My Ugly Duckling”)

Producers’ Award: Yang Se Hyung (“Master in the House,” “Delicious Rendezvous”)

Top Excellence Award (Show/Variety): HaHa (“Running Man”), Jang Yoon Jung (“K-Trot in Town”)

Top Excellence Award (Reality): Kim Heechul (“Delicious Rendezvous,” “My Ugly Duckling”), Lee Sang Min (“My Ugly Duckling”)

Top Excellence in Programming Award: “My Ugly Duckling”

Excellence Award (Reality): Jung In Sun (“Baek Jong Won’s Alley Restaurant”), Kim Kwang Gyu (“Burning Youth”)

Excellence Award (Show/Variety): Kim Dong Hyun (“Master in the House,” “Telegna”), Jang Do Yeon (“Telegna,” “2020 Tail”)

Excellence in Programming Award: “Delicious Rendezvous,” “K-Trot in Town”

Hot Star Award (OTT): Lee Seung Gi (“Master in the House”), Park Na Rae and Jang Do Yeon (“PJ Date Consulting”)

Special Legend Award: Lee Sung Mi and Lee Kyung Shil (“Truth Game”), Lee Bong Won and Choi Yang Rak (“Good Friends”), Im Sung Hoon (“Capture the Moment How Is That Possible”), Choi Hwa Jung (“Choi Hwa Jung’s Power Time”), Lee Hong Ryul (“Lee Hong Ryul Show”)

Golden Content Award: “Running Man,” “Law of the Jungle”

Best Couple: Im Won Hee and Jung Suk Yong (“My Ugly Duckling”)

Best Entertainer: Shin Sung Rok (“Master in the House”), Park Sun Young (“Burning Youth”)

Best Teamwork: “Same Bed Different Dreams 2 – You Are My Destiny”

SBS Honorary Employee Award: Seo Jang Hoon (“My Ugly Duckling,” “Handsome Tigers,” “Same Bed Different Dreams 2”)

Public Interest Variety Award: Kim Sung Joo (“Baek Jong Won’s Alley Restaurant”)

Scene Stealer Award: Tak Jae Hoon (“My Ugly Duckling”)

Screenwriter Award (Variety): Yook So Young (“My Ugly Duckling,” “K-Trot in Town”), Hwang Bo Kyung (“Baek Jong Won’s Alley Restaurant,” “Delicious Rendezvous”), Lee Hae Yeon (“2020 Tail”)

Radio DJ Award: Kim Chang Wan (“This Beautiful Morning”)

Rookie Radio Award: Heo Ji Woong (“Heo Ji Woong Show”)

Rookie Award: Cha Eun Woo (“Master in the House”), Jessi (“Showterview with Jessi”), Oh Min Seok (“My Ugly Duckling”)

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

Page 1 of 12123456»10...Last »

Like แฟนเพจของเราเพื่อติดตามข่าวสารอัพเดทก่อนใครได้ที่นี่เลยจ้า