“Girls Planet 999” เผยผู้เข้ารอบ 18 คนสุดท้ายหลังจากทำการคัดออกรอบที่สาม

รายการ “Girls Planet 999” ของ Mnet ได้ตัดสินผู้เข้ารอบ 18 คนสุดท้ายแล้ว

ในวันที่ 15 ตุลาคม 2021 ผู้เข้าแข่งขันเริ่มภารกิจ “O.O.O” และพวกเธอถูกแบ่งออกเป็นสามทีมเพื่อแสดง ทีมได้รับการตัดสินตามคะแนนโหวตจาก Planet Guardians (แฟนๆและผู้ชม)

ใน EP นี้ยังได้เปิดเผยผลคัดออกรอบที่สามโดยมีเพียงผู้เข้าแข่งขัน 17 คนแรกเท่านั้นที่จะอยู่รอด

17 อันดับแรก

  1. Shen Xiao Ting
  2. Kim Da Yeon
  3. Sakamoto Mashiro
  4. Ezaki Hikaru
  5. Choi Yu Jin
  6. Kawaguchi Yurina
  7. Nonaka Shana
  8. Fu Ya Ning
  9. Seo Young Eun
  10. Su Rui Qi
  11. Kim Chae Hyun
  12. Kang Ye Seo
  13. Huening Bahiyyih
  14. Wen Zhe
  15. Kim Bo Ra
  16. Huang Xing Qiao
  17. Kim Su Yeon

ผู้ที่รอดผ่าน Planet Pass และเป็นอันดับที่ 18 คือ Guinn Myah

ผู้ที่ถูกคัดออก

  • Cai Bing
  • Chen Hsin Wei
  • Ikema Ruan
  • Kamimoto Kotone
  • Kishida Ririka
  • May
  • Nagai Manami
  • Zhou Xin Yu

Check out the Creative Mission performances revealed on 'Girls Planet 999'  | allkpop

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

“Girls Planet 999” ประกาศผลการคัดออกรอบสอง

ในวันที่ 24 กันยายน 2021 ในรายการ “Girls Planet 999” ผู้เข้าแข่งขันได้เข้าสู่ภารกิจที่สามนั่นคือ “Creation Mission” และการคัดออกรอบสอง

ต่างจากรอบแรกซึ่งอิงจาก “เซล” (กลุ่มละ 3 คน) แต่ผลการคัดออกรอบสองตัดสินจากการโหวตของผู้เข้าแข่งขันแต่ละคน ผู้เข้าแข่งขันจะถูกแบ่งออกเป็นกลุ่มเกาหลี, จีน และญี่ปุ่นซึ่งจะมีแค่ 8 อันดับแรกที่จะอยู่รอด

ต่อไปนี้คือรายชื่อผู้เข้าแข่งขันที่รอด:

K-Group

  1. Choi Yu Jin
  2. Kim Chae Hyun
  3. Kim Da Yeon
  4. Kang Ye Seo
  5. Seo Young Eun
  6. Guinn Myah
  7. Kim Bo Ra
  8. Huening Bahiyyih

C-Group

  1. Shen Xiao Ting
  2. Su Rui Qi
  3. Huang Xing Qiao
  4. Cai Bing
  5. Wen Zhe
  6. Chen Hsin Wei
  7. Fu Ya Ning
  8. Xu Zi Yin*

***ถึงแม้ว่า Xu Zi Yin จะผ่านเข้ารอบต่อไปแต่เธอเลือกที่จะออกจากรายการเนื่องจากเหตุผลด้านสุขภาพ

J-Group

  1. Kawaguchi Yurina
  2. Sakamoto Mashiro
  3. Ezaki Hikaru
  4. Nonaka Shana
  5. Nagai Manami
  6. Kishida Ririka
  7. Ikema Ruan
  8. May

ผู้ที่ได้รับความช่วยเหลือจาก Planet Pass ได้แก่ Kim Su Yeon, Zhou Xin Yu และ Kamimoto Kotone

9 อันดับแรก:

  1. Shen Xiao Ting
  2. Kawaguchi Yurina
  3. Sakamoto Mashiro
  4. Ezaki Hikaru
  5. Choi Yu Jin
  6. Su Rui Qi
  7. Huang Xing Qiao
  8. Cai Bing
  9. Kim Chae Hyun

รายชื่อผู้เข้าแข่งขันที่ถูกคัดออก:

  • Kim Do Ah
  • Jeong Ji Yoon
  • Liang Jiao
  • Li Yiman
  • Kuwahara Ayana
  • Arai Risako
  • Hsu Nien Tzu
  • Sakamoto Shihona
  • Wu Tammy
  • Sakurai Miu
  • Choi Ye Young
  • Kubo Reina
  • Yang Zi Ge
  • Huh Ji Won
  • Chia Yi
  • Yamauchi Moana
  • Lee Chae Yun
  • Leung Cheuk Ying
  • Lee Hye Won
  • An Jeong Min
  • Wang Ya Le
  • Fujimoto Ayaka
  • Zhang Luo Fei
  • Hayase Hana
  • Yoon Ji A
  • Shima Moka

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

“Girls Planet 999” เผยผลการคัดออกรอบแรกพร้อมเผย Top 9

ในวันที่ 3 กันยายน 2021 “Girls Planet 999” ของ Mnet เปิดเผยการคัดออกรอบแรกของผู้เข้าแข่งขัน 48 คนจากรายการ

“Girls Planet 999” เป็นรายการออดิชั่นชาวเกาหลี, จีน และญี่ปุ่น ผู้ที่มีความฝันในการเดบิวต์ในวง ถึงแม้ว่าจะมีภาษาและวัฒนธรรมที่แตกต่างกันแต่การเติบโตของพวกเธอจะมุ่งหน้าไปสู่เป้าหมายที่จะออกมาในโลกจินตนาการที่เรียกว่า “Girls Planet”

สำหรับการคัดออกรอบแรกเซลล์แต่ละเซลล์จะอยู่รอดร่วมกันหรือถูกกำจัดพร้อมกัน เซลล์ประกอบด้วยผู้เข้าแข่งขันสามคน หนึ่งคนมาจากแต่ละสัญชาติ (เกาหลี จีน และญี่ปุ่น) ผู้เชี่ยวชาญของรายการมีความสามารถในการเซฟหนึ่งคนจากการถูกกำจัดผ่านเซลล์ “Planet Pass” จาก 33 เซลล์มีเพียง 17 เซลล์เท่านั้นที่จะอยู่รอดจากผู้เข้าแข่งขันทั้งหมด 99 คน 45 คนถูกคัดออกเมื่อสิ้นสุดตอน

พิธีกรยอจินกูประกาศว่า “เราได้รับ 39,360,000 โหวตจาก 164 ประเทศในช่วงสองสัปดาห์ที่ผ่านมา ห้าทีมที่ชนะภารกิจ Connect Mission เมื่อสัปดาห์ที่แล้วจะได้รับประโยชน์เพิ่มเติมจากการโหวตของแฟนๆทั่วโลก”

จากนั้นยอจินกูได้เผยอันดับของเซลล์ทั้ง 17 อันดับที่รอดจากการถูกกำจัดมีดังนี้:

    1. Cai Bing, Choi Yu Jin, May
    2. Shen Xiao Ting, Kawaguchi Yurina, Seo Young Eun
    3. Su Rui Qi, Jeong Ji Yoon, Ezaki Hikaru
    4. Huang Xing Qiao, Kang Ye Seo, Sakamoto Mashiro
    5. Li Yiman, Kim Chae Hyun, Kuwahara Ayana
    6. Xu Zi Yin, Kim Do Ah, Arai Risako
    7. Hsu Nien Tzu, Huening Bahiyyih, Sakamoto Shihona
    8. Fu Ya Ning, Kim Su Yeon, Nonaka Shana
    9. Wu Tammy, Kim Da Yeon, Sakurai Miu
    10. Chen Hsin Wei, Choi Ye Young, Kubo Reina
    11. Yang Zi Ge, Guinn Myah, Kamimoto Kotone
    12. Chia Yi, Huh Ji Won, Yamauchi Moana
    13. Leung Cheuk Ying, Lee Chae Yun, Kishida Ririka
    14. Liang Jiao, Lee Hye Won, Nagai Manami
    15. An Jeong Min, Wang Ya Le, Fujimoto Ayaka
    16. Kim Bo Ra, Zhang Luo Fei, Hayase Hana
    17. Yoon Ji A, Shima Moka, Zhou Xin Yu

การใช้ “Planet Pass” ของมาสเตอร์ Ikema Ruan, Wen Zhe และ Kim Hye Rim ได้ช่วยเหลือเซลล์จากการถูกกำจัด

รายชื่อผู้เข้าแข่งขันทั้งหมดทที่ถูกคัดออก:

  • Kim Se In
  • Okazaki Momoko
  • You Da Yeon
  • Xu Ruo Wei
  • Kamikura Rei
  • Joung Min
  • Liang Qiao
  • Hayashi Fuko
  • Sim Seung Eun
  • Chien Tzu Ling
  • Ando Rinka
  • Ma Yu Ling
  • Okuma Sumomo
  • Suh Ji Min
  • Wang Qiu Ru
  • Ito Miyu
  • Lee Yeon Gyung
  • Xia Yan
  • Inaba Vivienne
  • Lee Ra Yeon
  • Cui Wen Mei Xiu
  • Oki Fuka
  • Lee Sun Woo
  • Poong Wing Chi
  • Hiyajo Nagomi
  • Choi Hye Rin
  • Liu Yu Han
  • Aratake Rinka
  • Kim Ye Eun
  • Liu Shi Qi
  • Lee Yun Ji
  • Gu Yi Zhou
  • Murakami Yume
  • Cho Ha Eun
  • Ho Sze Ching
  • Kanno Miyu
  • Han Da Na
  • Lin Chen Han
  • Kitajima Yuna
  • Kim Yu Bin
  • Lin Shu Yun
  • Nakamura Kyara
  • Ryu Si On
  • Chang Ching
  • Terasaki Hina

เผย Top 9 ของผู้เข้าแข่งขัน:

  1. Kawaguchi Yurina
  2. Shen Xiao Ting
  3. Ezaki Hikaru
  4. Choi Yu Jin
  5. Sakamoto Mashiro
  6. Su Rui Qi
  7. Cai Yi Bing
  8. Kang Ye Seo
  9. Kim Chae Hyun

“Girls Planet 999” Reveals Results Of First Elimination Round

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

โชวอน LIGHTSUM เผยความรู้สึกของเธอหลังถูกคัดออกจาก Produce 48 อย่างไม่เป็นธรรม

ในวันที่ 10 มิถุนายน 2021 LIGHTSUM เกิร์ลกรุ๊ปวงใหม่จาก Cube Entertainment ได้เปิดตัวซิงเกิ้ลแรก “Vanilla”

สาวๆ LIGHTSUM ได้เข้าร่วมงานแถลงข่าวออนไลน์ในวันนี้ จากสมาชิกทั้งหมด 8 คนของ LIGHTSUM สมาชิกโชวอน, นายอง และยูจองเป็นที่รู้จักกันดีมาตั้งแต่รายการ Produce 48 โดยเฉพาะโชวอนที่ถูกพบว่าเธอถูกคัดออกจากรายการอย่างไม่เป็นธรรมในตอนสุดท้ายเนื่องจากการโกงคะแนนโหวต โดยรวมโชวอนจะได้อันดับที่ 6 และจะถูกเพิ่มเป็นสมาชิกวง IZ*ONE แต่เธอถูกคัดออกอย่างไม่เป็นธรรมและกลายเป็นที่ 13

เมื่อถูกขอให้แสดงความคิดเห็นกับเรื่องนี้เธอกล่าวว่า “ถ้าฉันไม่รู้สึกถึงความสูญเสียหรือความหดหู่ในตอนนั้นเลยมันก็คงเป็นเรื่องโกหก จริงๆแล้วฉันรู้สึกสับสนและรู้สึกผิดมากเลยในตอนนั้น”

เธอกล่าวต่อ “แต่ฉันมีความสุขมากและตื่นเต้นที่ได้เดบิวต์ในฐานะ LIGHTSUM กับสมาชิกเหล่านี้ ในช่วงรายการ Produce 48 เราสามคนไม่เคยขึ้นเวทีด้วยกันเลย ฉันรู้สึกว่าหลายคนกำลังติดตามและหวังว่าเราจะได้อยู่ด้วยกันฉันเลยทำงานหนักขึ้น ฉันอยากตอบแทนทุกคนที่รอการเดบิวต์ของฉันกับเวทีดีๆ”

จากนั้นยูจองและนายองก็ได้เผยความคิดของพวกเธอกับรายการเซอร์ไวเวอร์โดยนายองกล่าวว่า “ในรายการฉันได้รับความรักเกินกว่าที่ฉันจะรับมือได้และฉันรู้สึกกังวลว่าฉันจะสูญเสียความเป็นตัวเอง ฉันรู้สึกกดดันมากและคิดว่าจะโชว์การเติบโตของตัวเองแต่ตอนนี้ฉันมีความสุขที่ได้อยู่ในทีมที่มีเราสามคน ฉันหวังว่าทุกคนจะให้กำลังใจเรานะคะ”

สุดท้ายยูจองกล่าวว่า “ฉันไม่รู้ว่าฉันมาบริษัทแล้วจะได้เดบิวต์กับพวกพี่ๆ ดังนั้นฉันจึงมีความสุขและมีความสุขมากเพราะดูเหมือนแฟนๆของเราจะชอบที่เห็นเราได้อยู่ด้วยกันอีกครั้ง”

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

“Kingdom” เผยว่ารายการจะไม่มีการคัดทีมไหนออก

“Kingdom” เผยว่ารายการจะไม่มีการคัดออก

รายการ Road to Kingdom เคยมีการคัดออกในรอบสองซึ่ง Golden Child และ TO1 (หรือที่รู้จักใน TOO) เคยถูกคัดออกมาก่อน อย่างไรก็ตามในรายการ Kingdom จะไม่มีการคัดออกและทั้ง 6 ทีมจะได้เข้าสู่รอบไฟนอลทั้งหมด

รายการ Kingdom จะมีไอดอลที่เข้าร่วมทั้งหมดคือ BTOB, iKON, SF9, The Boyz, Stray Kids และ ATEEZ การแข่งขันรอบแรกจะมีขึ้นในเดือนมีนาคมและรอบสองจะจัดขึ้นในเมษายนซึ่ง MC คือชางมิน TVXQ และเริ่มออกอากาศในวันที่ 1 เมษายน 2021

Kingdom” Reveals Dynamic Performance Posters + Plans For “M Countdown”  Special Stage | Soompi

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

ศาลเปิดเผยชื่อผู้เข้าแข่งขันทั้งหมดจากรายการ Produce ที่ถูกคัดออกอย่างไม่เป็นธรรมเพราะการโกงโหวต

ในวันที่ 18 พฤศจิกายน 2020 ได้มีการพิจารณาคดีเกี่ยวกับการโกงโหวตของรายการ Produce 101

ก่อนหน้านี้ PD อันจุนยองได้รับโทษจำคุก 2 ปีพร้อมค่าปรับและ CP คิมยงบอมได้รับโทษจำคุก 1 ปี 8 เดือนและจากการพิจารณาคดีในวันที่ 18 พฤศจิกายน 2020 ศาลได้ตัดสินให้คงคำพิพากษา

และศาลได้เปิดเผยรายชื่อผู้เข้าแข่งขันทั้งหมดที่ถูกคัดออกอย่างไม่เป็นธรรมเนื่องจากการโกงโหวตและแสดงความเห็นว่า “เด็กฝึกที่ได้รับความเสียหายถูกเปิดเผยผ่านการพิจารณาคดีที่ยุติธรรมซึ่งอาจเป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้พวกเขาได้รับการชดเชยความเสียหายอย่างแท้จริง”

ผู้เข้าแข่งขันที่ถูกคัดออกเพราะการโกงโหวตทั้งหมดมีดังนี้:

Season 1

[ถูกคัดออกในโหวตรอบแรก] Kim Soo HyunSeo Hye Rim

Season 2

[ถูกคัดออกในโหวตรอบแรก] Sung Hyun Woo

[ถูกคัดออกในโหวตรอบที่ 4] Kang Dong Ho

Season 3

[ถูกคัดออกในโหวตรอบที่ 4] Lee Kaeun (เดิมอยู่ที่ 5), Han Cho Won (เดิมอยู่ที่ 6)

Season 4

[ถูกคัดออกในโหวตรอบแรก] Anzardi Timothee

[ถูกคัดออกในโหวตรอบที่ 3] Kim Kook HeonLee Jin Woo

[ถูกคัดออกในโหวตรอบที่ 4] Goo Jung Mo (เดิมอยู่ที่ 6), Lee Jin Hyuk (เดิมอยู่ที่ 7), Geum Dong Hyun (เดิมอยู่ที่ 8)

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

หากไม่ต้องการพลาดข่าวสารอย่างรวดเร็วจากเรา เลือกแถบกำลังติดตาม ->อย่าลืมติ๊ก ✔ เลือกเห็นโพสต์ก่อนของเพจ Facebook ของเรานะคะ

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

“MIXNINE” เผยอันดับปัจจุบันและการคัดออกครั้งสุดท้ายก่อนรอบไฟนอล

ในวันที่ 21 มกราคม 2018 รายการ “MIXNINE” ได้ออกอาอากศการคัดออกครั้งสุดท้ายก่อนที่จะถึงรอบไฟนอล

สัปดาห์นี้ผู้เข้าแข่งขันถูกคัดออกเป็นฝั่งชาย 9 คนและหญิง 9 คน และนี่คืออันดับปัจจุบันตรวจสอบผู้เข้ารอบที่ด้านล่างก่อนชมตอนสุดท้าย

ผู้ที่ผ่านเข้ารอบ

ชาย

1. Kim Hyo Jin (WM Entertainment)
2. Woo Jin Young (Happyface Entertainment)
3. Kim Byeong Kwan (Beat Interactive)
4. Kim Min Seok (WM Entertainment)
5. Choi Hyun Suk (YG Entertainment)
6. Lee Dong Hun (Beat Interactive)
7. Song Han Gyeom (Staro Entertainment)
8. Lee Byoung Gon (YG Entertainment)
9. Yao Ming Ming (byKING Entertainment)
10. Lee Seung Jun (WM Entertainment)
11. Kim Seh Yoon (Beat Interactive)
12. Lee Ru Bin (Liveworks Company)
13. Shim Jae Young (WM Entertainment)
14. Kim Hyun Soo (Happyface Entertainment)
15. Jin Sung Ho (Liveworks Company)
16. Lee Jae Jun (Banana Culture)
17. Kim Hyun Jong (Hunus Entertainment)
18. Kim Kook Heon (Music Works Entertainment)

หญิง

1. Shin Ryu Jin (JYP Entertainment)
2. Lee Soo Min (FAVE Entertainment)
3. Kim Hyun Jin (BlockBerry Creative)
4. Jang Hyo Gyeong (Star Empire Entertainment)
5. Jung Ha Yoon (Maroo Entertainment)
6. Jeon Hee Jin (BlockBerry Creative)
7. Nam Yu Jin (Bace Camp Entertainment)
8. Lee Ha Young (Coridel Entertainment)
9. Park Soo Min (IME Korea)
10. Kim So Ri (Mole Entertainment)
11. Choi Moon Hee (Maroo Entertainment)
12. Jeong Sa Ra (Bace Camp Entertainment)
13. Baek Hyeon Joo (Yama & Hotchicks Entertainment)
14. Hwang Ji Min (Mystic Entertainment)
15. Kim Bo Won (FAVE Entertainment)
16. Kim Min Kyung (Mostable Music)
17. Kim Soo Hyun (Mystic Entertainment)
18. Choi Yoon A (Hunus Entertainment)

อันดับผู้ถูกคัดออก

ชาย

19. Lee Gun Min (RBW)
20. Woo Tae Woon (Million Market)
21. Kim Dong Yoon (WYNN Entertainment)
22. Park Min Kyun (WM Entertainment)
23. Yuto (WM Entertainment)
24. Oh Hee Jun (YNB Entertainment)
25. Jo Yong Geun (Happyface Entertainment)
26. Jeong In Seong (YNB Entertainment)
27. Kim Young Jo (RBW)

หญิง

19. Kim Si Hyeon (Music Works Entertainment)
20. Heo Chan Mi (Mostable Music)
21. Go Ah Ra (ASTORY Entertainment)
22. Kim Su A (A100 Entertainment)
23. Lee Ji Eun (Music Works Entertainment)
24. Shin Jee Won (JTG Entertainment)
25. Watanabe Rui (New Planet Entertainment)
26. Kim Min Ju (ASTORY Entertainment)

ตอนจบของ “MIXNINE” จะออกอากาศในวันที่ 26 มกราคม 2018 เวลา 23.00 น. ตามเวลาท้องถิ่น ท็อป 9 ของฝั่งหญิงและชายจะถูกเปิดเผยและจะประกาศทีมที่ได้เดบิวต์

แปลจาก soompi โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

Happy Unni ร้านค้าแฟชั่น

The Unit จะคัดไอดอลออกทั้งหมด 36 คนในรอบแรก

ตัวอย่างสัปดาห์หน้าของรายการรีบู๊ตไอดอล The Unit เผยให้เห็นการคัดออกรอบแรก

ในตัวอย่างผู้ชาย 18 คนและผู้หญิง 17 คนรวมถึง I ที่ออกจากรายการไปแล้วจะถูกคัดออกในการโหวตรอบแรก

แทนที่จะประกาศผู้ถูกคัดออก ลีดเดอร์ของแต่ละกลุ่มจะได้รับซองจดหมายกับทีมที่สมาชิกถูกคัดออก พวกเขาจะต้องประกาศด้วยตัวเองกับคนที่เหลือของกลุ่ม

ชมทีเซอร์ตอนหน้าได้ที่ด้านล่าง น้ำตามาอีกแล้วงานนี้


แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

ตอนนี้แฟนๆสามารถติดตามเราได้อีกช่องทางสามารถตาม Follow เราได้เลยที่นี่ ==>> IG YOUZAB

Happy Unni ร้านค้าแฟชั่น

เด็กฝึกคนไหนที่รอดจากการคัดออกรอบที่สามใน “Produce 101 Season 2” มาดูกัน!!

การคัดออกรับที่สามมีขึ้นในวันนี้ในรายการ “Produce 101 Season 2”

ในวันที่ 9 มิถุนายน 2017 มีการออกอากาศเผย 20 คนที่รอดจากการถูกคัดออก ซึ่งหมายความว่าจะมีเด็กฝึกทั้งหมด 15 คนที่ถูกกำจัด

และนี่คืออันดับของสัปดาห์นี้

15 คนที่ถูกคัดออก

35th: พัคอูดัม
34th: อีอูจิน
33rd: อีคอนฮี
32nd: คิมเยฮยอน
31st: ซอซองฮยอก
30th: คิมแทดง
29th: คิมดงฮัน
28th: คิมดงฮยอน
27th: จางมุนบ๊ก
26th: คิมซางกยอน
25th: โนแทฮยอน
24th: ทาคาดะ เคนตะ
23rd: อีอึยอุง
22nd: ควอนฮยอนบิน
21st: คิมยงกุก

20 คนที่รอด

20th: Lai Guan Lin
19th: จองเซอุน
18th: จูฮักนยอน
17th: อิมยองมิน
16th: ยูซอนโฮ
15th: ชเวมินกี
14th: อันฮยองซอบ
13th: คิมแจฮวาน
12th: คังดงโฮ

Top 11

11th: ฮวางมินฮยอน
10th: อีแดฮวี
9th: ยุนจีซอง
8th: องซองอู
7th: คิมจงฮยอน
6th: พัคอูจิน
5th: ซามูเอลคิม
4th เบจินยอง
3rd: ฮาซองอู

และสองคนสุดท้ายคือ พัคจีฮุนและคังแดเนียล

และท้ายที่สุดมีการเปิดเผยว่าคังแดเนียลเป็นเด็กฝึกที่ได้รับโหวตมากที่สุด และทำให้เขาได้รับโหวตไป 100,000 คะแนน

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

Happy Unni ร้านค้าแฟชั่น

Mnet กล่าวว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ในการคัดออกรอบ 2 ของ “Produce 101 Season 2”!!

Mnet กล่าวว่าในการคัดคนออกรอบที่ 2 จะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่

การคัดคนออกรอบที่ 2 ของ Produce 101 Season 2 ได้ถ่ายทำไว้ในวันที่ 20 พฤษภาคม 2017 จากบรรดาเด็กฝึก 58 คน (ฮามินโฮออกหลังจากเกิดประเด็นปัญหาล่วงละเมิดและคิมแทมินออกเนื่องจากปัญหาสุขภาพ) จากทั้งหมดตอนนี้ 58 คนจะเหลือเพียง 35 คนเท่านั้น

Mnet กล่าวว่า “เราได้ถ่ายทำการคัดออกรอบสองของ Produce 101 เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม 2017 และเหลือเพียง 35 คนเท่านั้น และคนที่เหลือต่างเศร้า ในขณะที่ผู้ชมเห็นการโหวตออนไลน์ของสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งมีการเปลี่ยนแปลงหลายครั้ง เช่นเดียวกับรอบแรก ทุกคนจะเศร้าและเสียน้ำตา”

ตอนดังกล่าวจะออกอากาศในวันที่ 26 พฤษภาคม 2017 เวลา 23:00 น. ตามเวลาท้องถิ่น

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

Happy Unni ร้านค้าแฟชั่น

มีรายงานว่า “Produce 101” จะตัดเด็กฝึก 40 คนในการคัดออกรอบแรก!!

produce 101-2016

รายการเรียลลิตี้ “Produce 101” ของช่อง Mnet จะมีการคัดออกรอบแรก และมีรายงานว่าไม่ได้คัดออกเพียงแค่ 1 หรือ 2 คนแต่เป็น 40 คน!

แหล่งข่าววงในเปิดเผยว่า EP ที่จะมีการคัดออกจะถ่ายทำในสัปดาห์ที่สามของเดือนกุมภาพันธ์หลังจากโหวตคะแนนความนิยม ซึ่งจะจัดขึ้นจนถึงวันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2016 สาวๆ 60-70 คนคาดว่าจะยังอยู่ในขณะที่อีก 40 คนจะถูกคัดออก

ก่อนหน้านี้มีการเปิดเผยว่า “Produce 101” ได้คิดคอนเซ็ปต์, เพลงเดบิวต์, ชื่อวง และอื่นๆเพื่อทำ “เกิร์ลกรุ๊ปแห่งชาติ”

ใครจะอยู่ใครจะไปรอติดตามชมได้ในรายการ “Produce 101”!

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

การแข่งขันรอบล่าสุดของรายการ “Unpretty Rapstar 2” ทำเอาผู้ชมลุ้นกันเหงื่อแตก!!

unpretty rapstar 2-ep8

ในตอนล่าสุดของรายการ Unpretty Rapstar 2 ของ Mnet ผู้ชมต่างตกใจกับผลการแข่งขันและผู้ที่ถูกคัดออก

ในตอนที่ 8 ที่ออกอากาศเมื่อวันที่ 30 ตุลาคม 2015 ครั้งนี้เป็นการแข่งขันทีมเวิร์คแร็พแบทเทิลซึ่งมีการจับคู่คือ: ยูบิน-จียุน, ทรูดี้-เฮซ, ฮโยริน-คิตตี้บี, เยจี-ซูอา และแคสเปอร์-เอ็กซี่

ในรายการ MC ซานอีเผยว่าจะมีผู้เข้าแข่งขันสามคนที่จะไม่สามารถเข้าร่วมภารกิจสุดท้าย โดยทีมที่ถูกคัดออกจะต้องแร็พสู้กันตัวต่อตัว

แต่เหตุการณ์กลับพลิกผัน เมื่อไอดอลทีมอย่างยูบิน Wonder Girls และจียุน 4Minute ทำได้อย่างยอดเยี่ยมและนำมาเป็นอันดับหนึ่งในสัปดาห์นี้ โดยเฉพาะสาวจียุนได้แร็พ (Naega Naega Hae) ท่อนที่เธอเคยแร็พในตอนแรกแต่ดูไม่น่าประทับใจเมื่อ EP 4

ฮโยริน SISTAR กับคิตตี้บี (KittiB) ได้อันดับ 2 ในขณะที่ทรูดี้และเฮซได้อันดับ 3 ตามด้วยเยจี FIESTAR กับซูฮาเด็กฝึกจาก YG ได้ที่ 4 และแคสเปอร์ (Kasper) กับเอ็กซี่ (EXY) ได้อันดับสุดท้ายจึงถูกกำจัดออกจากรายการอย่างถาวร สาวเอ็กซี่กล่าวว่า “นี่เป็นประสบการณ์ที่ดีมากเลยค่ะ”




เนื่องจากเยจีและซูอาได้ที่ 4 ทั้งสองต้องมาแร็พสู้กันเพื่อไม่ให้ถูกกำจัดออก เยจีแร็พอย่างดุเดือดบนเวทีในขณะที่เนื้อเพลงของซูอาเข้าไปถึงใจทุกคนทำเอายูบิน, ทรูดี้ และเฮซถึงกับน้ำตาไหลในรายการ

และสุดท้ายซูอาได้รับเลือกให้เป็นผู้ชนะโดยเธอยังคงอยู่ในรายการส่วนเยจีนั้นถูกคัดออกอย่างถาวร…แต่เดี๋ยว!!

แม้เยจีเธอจะถูกคัดออกอย่างถาวรใน EP นี้ แต่ผู้ชมได้โหวตให้เยจีเป็นอันดับที่หนึ่งซึ่งหมายถึงเธอจะยังคงได้กลับมาขึ้นเวทีอีกครั้ง!

ในสัปดาห์หน้า การแข่งขันรอบรองสุดท้ายมีการจับคู่คือ ซูอา vs ยูบิน, เฮซ vs ฮโยริน, คิตตี้บี vs จียุน และทรูดี้ vs เยจี

แปลจาก koreaboo โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ hotlink ไฟล์ภาพ)

ฮานิ EXID เผยว่าเธอเคยฟอร์มทีมกับฮโยริน SISTAR และจีอึน Secret แต่ถูก JYP Ent. คัดออก!!

นักร้องสาวฮานิ EXID ที่ตอนนี้กำลังได้รับความสนใจอย่างมากมายจากแฟนๆเผยว่าเธอเคยถูกค่าย JYP Entertainment คัดออกมาก่อน

ล่าสุดฮานิ EXID ได้เข้าเป็นแขกรับเชิญรายการ Happy Together ทางสถานี KBS 2TV และได้พูดคุยเรื่องราวต่างๆอย่างสนุกสนานในรายการ

ฮานิเผยว่า “ฉันเกือบได้เดบิวต์ในทีมเดียวกับพี่ฮโยริน SISTAR กับพี่จีอึน Secret และยูจี BESTie ในค่าย JYP แล้วค่ะ”

จากนั้นเธอกล่าวต่อ “พวกเราแสดงในโชว์เคสด้วยกันแต่ฉันเป็นน้องเล็กที่สุดในสี่คน แต่จบลงด้วยการถูกคัดออกค่ะ” ไม่รู้ว่าตอนนี้เจวายพีจะเสียดายที่ตัดสาวๆออกไปแค่ไหนกันหนอ

ฮานิกล่าวต่อ “ฉันเป็นเด็กฝึกใน JYP ประมาณ 1 ปีระหว่างเรียนมัธยมปลายปีแรก หลังจากนั้นฉันจบลงโดยการไปเรียนต่อในประเทศจีนค่ะ” แต่ในขณะที่อยู่ที่นั่นฮานิกล่าวว่าเธอจะไม่ยอมให้ใครมาตัดสินเส้นทางชีวิตของเธอ แม้ว่าจะพลาดจาก JYP แต่เธอได้ตัดสินใจกลับมาเริ่มต้นใหม่และกลายเป็นสมาชิกวง EXID

แปลจาก allkpop โดย Youzab หากนำข่าวออกไปกรุณาให้เครดิตด้วย (ไม่อนุญาตให้ Hotlink ไฟล์ภาพ)

Like แฟนเพจของเราเพื่อติดตามข่าวสารอัพเดทก่อนใครได้ที่นี่เลยจ้า